Komatsu smábeltagröfu PC75 tannhjólahópur / 22E2711111 21W2741110 21W2731110 21W2731112 / Uppruni OEM framleiðandi / CQC TRACK
Komatsu smásporagrafa PC75 tannhjólahópur– Tilvísunarhlutanúmer frá framleiðanda: 22E2711111, 21W2741110, 21W2731110, 21W2731112
Upprunalegur framleiðandi – CQC TRACK (HELI MACHINERY MANUFACTURING CO., LTD.) – Staðsett í Quanzhou, Kína
Tæknileg ágrip
Þessi tæknilega útgáfa veitir ítarlegar verkfræðiupplýsingar um Komatsu PC75 beltahjólahópinn — þar á meðal OEM-viðmiðunarhlutanúmer.22E-27-11111,21W-27-41110,21W-27-31110, 21W-27-31112—hannað fyrir Komatsu PC75 seríuna af vökvabeltagröfur. Þessar tannhjólasamstæður, einnig kallaðar lokadrifstönglar, drifstangir eða beltahjól, eru aðal aflgjafarhlutinn í undirvagnskerfinu í 7–8 tonna flokki smágröfna.
Innan undirvagnsarkitektúrs PC75 þjónar drifhjólið sem virkur knúningsþáttur og breytir togi vökvamótors í línulegan togkraft sem færir beltakeðjuna og knýr alla vélina áfram. Fyrir Komatsu PC75 gröfur — vélar sem eru mikið notaðar á byggingarsvæðum, veituframleiðslu, landslagsframleiðslu, íbúðarþróun og léttum innviðaverkefnum víðsvegar um Suður-Ameríku, Ástralíu, Evrópu, Rússland og Mið-Asíu — er verkfræðileg heilindi tannhjólssamstæðunnar grundvallaratriði fyrir hreyfanleika vélarinnar, rekstrarframleiðni og heildarkostnað eignarhalds.
Þessi greining skoðar PC75 tannhjólahópinn út frá mörgum tæknilegum sjónarhornum: verkfræðilegar meginreglur um togkraftsflutning og tengingu belta, málmvinnslu með ítarlegum efnisflokkunarforskriftum, þar á meðal 50Mn og 42CrMo stálblöndur, háþróaða framleiðsluferlaverkfræði með lokuðum heitsmíði og nákvæmri CNC vinnslu, ítarlegar hitameðferðarreglur, þar á meðal spanherðingu sem nær HRC 52–58 yfirborðshörku, víddarforskriftir fyrir uppsetningu undirvagns PC75, strangar gæðaeftirlitsreglur, þar á meðal ISO 9001:2015 vottun, ítarlegar uppsetningarferlar, slitgreiningu og skiptiviðmið, svæðisbundin markaðsgreining fyrir lykilmarkaði um allan heim og stefnumótandi innkaupasjónarmið fyrir innkaupafólk sem stjórnar Komatsu smágröfuflota um allan heim.
Komatsu PC75 er fjölhæf og áreiðanleg, lítil vökvagröfa, hönnuð fyrir fjölbreytt byggingar-, landslags- og veitustörf, þekkt fyrir endingu og skilvirkni. PC75UU-3 er uppfærð útgáfa af UU seríunni með bættri vökvakerfi, bættri afköstum vélarinnar og betri eldsneytisnýtingu. Fyrir þröng borgarstörf eru núll-hala sveiflugerðir eins og PC75UU serían forgangsraðaðar.
CQC TRACK (HELI MACHINERY MANUFACTURING CO., LTD.) starfar sem lóðrétt samþættur framleiðandi á OEM og ODM búnaði með yfir tveggja áratuga sérhæfingu í undirvagnshlutum fyrir beltagröfur. Fyrirtækið hefur komið sér fyrir sem einn af fremstu framleiðendum undirvagnshluta á Quanzhou-svæðinu, fremsta iðnaðarklasa fyrir alþjóðlega framleiðslu jarðvinnutækja í Fujian-héraði í Kína. Stefnumótandi staða fyrirtækisins í Quanzhou veitir einstakan aðgang að helstu alþjóðlegum höfnum, þar á meðal Xiamen og Fuzhou, sem gerir kleift að flytja út á skilvirkan hátt til alþjóðlegra byggingartækjamarkaða. Með landi og verksmiðjum í ríkiseigu og fullkomlega samþættum framleiðslulínum sem ná yfir smíði, steypu og framleiðslu á heildar undirvagnshlutum, er CQC TRACK lóðrétt samþættur framleiðandi á OEM-gæðum undirvagnshlutum fyrir þungar beltagröfur.
CQC TRACK býður þig hjartanlega velkominn til að byggja upp samstarf og skapa frábært langtímasamstarf. Fyrirtækið framleiðir fjölbreytt úrval af undirvagnshlutum sem eru samhæfðir Komatsu og spanna allt frá smágröfum til hágæða véla, þar á meðal tannhjól, lausahjól, beltavalsa, burðarvalsa, beltakeðjur og beltaskór - allt framleitt til að uppfylla staðla OEM um skiptingu og tryggja áreiðanlega passa, endingu og stöðuga afköst.
1. Vöruauðkenning og notkunarsvið
1.1 Heiti íhluta og yfirlit yfir virkni
Drifhjólasamstæða — tæknilega séð kölluð lokadrifhjólahópur, beltahjól eða tannhjólasamstæða — er aðalvirki knúningsþátturinn í undirvagnskerfi gröfunnar, festur aftan á beltagrindinni og tengdur beint við úttaksás lokadrifs gírkassans. Ólíkt óvirkum íhlutum eins og lausahjólum eða rúllum, sem snúast frjálslega, er drifhjólið virkur, knúinn íhlutur sem tengist beint við hylsi beltakeðjunnar til að knýja vélina áfram.
Helstu hlutverk drifhjólsins eru meðal annars:
- Umbreyting úr togi í togkraft: Umbreyting á snúningstogi sem myndast af vökvaakstursmótornum í gegnum lokadrifsgírkassann í línulegan togkraft sem færir beltakeðjuna og þar af leiðandi 7–8 tonna vélina.
- Nákvæm keðjutenging: Tengist keðjuhylkjunum með nákvæmri tönnarlögun til að tryggja mjúka og stöðuga kraftflutning án þess að sleppa, festast eða núist of mikið.
- Álagsdreifing: Dreifing álagsins jafnt yfir margar tennur og hylsingar til að koma í veg fyrir einbeitt álagspunkt sem gæti valdið ótímabæru sliti eða bilun.
- Stefnustýring: Vinnur í samvinnu við fremri lausahjólið og beltahjólin til að viðhalda réttri stillingu beltakeðjunnar við akstur áfram, afturábak og beygjur.
Gírkassinn er staðsettur í undirvagni gröfunnar og ber ábyrgð á hreyfingu vélarinnar. Þegar vökvamótorinn snýst flytur hann kraftinn til gírkassans, sem breytir síðan kraftinum í tog og knýr tannhjól beltanna, sem síðan færa beltin og knýja gröfuna áfram eða afturábak.
1.2 Vörunúmer frá framleiðanda og samhæfðar gröfugerðir
Fjórar tannhjólasamstæðurnar sem skjalfestar eru í þessari greiningu samsvara nákvæmum verkfræðiforskriftum Komatsu frá framleiðanda og bjóða upp á beinan skiptanleika á milli margra PC75 afbrigða og skyldra Komatsu gerða. Taflan hér að neðan sýnir ítarleg gögn sem hægt er að vísa til:
| OEM hlutarnúmer | Helstu samhæfðar Komatsu gerðir | Grafaflokkur | Lýsing |
|---|---|---|---|
| 22E-27-11111 | PC75R-2, PC75UU-2, PC75UU-3, PC75UU-7, PC75UR-3, PC78US-5, PC70FR-1, PC60/75UU-7 | 7–8 tonn | Drifhjólahópur; 20–21 tanna stilling; viðmiðunarþvermál ytra 474 mm |
| 21W-27-41110 | PC78US-6, PC78US-8, PC78US-10, PC78UU-6, PC78MR-6, PC88MR-6, PC88MR-8, PC88MR-10; Volvo ECR88 | 7–9 tonn | Þungt tannhjól; samhæfni við mismunandi vörumerki |
| 21W-27-31110 | PC75UU-3, PC75UR-3, PC78US-5, PC70FR-1 | 7–8 tonn | Smíðað tannhjólahópur; staðlað PC75 forskrift |
| 21W-27-31112 | PC75UU-3, PC78US-5, PC70FR-1; Yanmar VIO80, VIO75, VIO70, VIO70-2, B7-3, VIO82 | 7–8 tonn | Tannhjólasamsetning; samhæfni milli vörumerkja við Yanmar smágröfur |
Tannhjólið 22E-27-11111 er skjalfest fyrir Komatsu PC60/75UU-7 notkun, sem staðfestir beinan samhæfni við PC75UU-7 útgáfuna. Heimildir í greininni benda til þess að KOMATSU 21W-27-11111 sé PC60/75UU-7 TANNHJÁL, framleitt samkvæmt OEM forskriftum Komatsu.
Tannhjólið 21W-27-31112 er sérstaklega skjalfest fyrir Komatsu PC78US-5, PC75UU-3 og PC70FR-1 gröfur, sem og Yanmar VIO80, VIO75, VIO70, VIO70-2, B7-3 og VIO82 smágröfur. Þetta sýnir fram á víðtæka samhæfni milli vörumerkja milli undirvagnskerfa Komatsu og Yanmar í 7–8 tonna flokki.
Tannhjólið 21W-27-41110 er skjalfest fyrir Komatsu PC78US-6, PC78US-8, PC78US-10, PC78UU-6, PC78MR-6, PC88MR-6, PC88MR-8 og PC88MR-10 gröfur, sem og Volvo ECR88 smágröfur. Þetta staðfestir samhæfni milli vörumerkja á milli undirvagnskerfa Komatsu og Volvo.
Víðtæk samhæfni þessara tannhjólasamsetninga á mörgum kerfum gerir þær að verðmætum birgðahlutum fyrir flotaeigendur sem stjórna mörgum kynslóðum Komatsu-líkana og jafnvel búnaði frá mörgum vörumerkjum frá Yanmar og Volvo.
1.3 Upplýsingar um Komatsu PC75 gröfu og undirvagnsbreytur
Komatsu PC75 serían er dæmigerð fyrir 7–8 tonna gröfur í Komatsu vörulínunni og býður upp á mikla gröft í lítinn pakka sem hentar vel fyrir þröng vinnusvæði. PC75 er fjölhæf og áreiðanleg, lítil vökvagröfa sem er mikið notuð í byggingarframkvæmdum, landslagsframkvæmdum og veituframkvæmdum.
Taflan hér að neðan sýnir ítarlegar tæknilegar upplýsingar fyrir PC75 seríuna byggðar á mörgum áreiðanlegum heimildum:
| Færibreyta | PC75R-2 | PC75UU-3 | PC75-1 |
|---|---|---|---|
| Rekstrarþyngd | 7.160–7.950 kg (15.785–17.527 pund) | 7.490–7.950 kg (16.514–17.527 pund) | 7.400 kg (16.314 pund) |
| Vélarafl | 50 kW (68 hestöfl) | 54,6 kW (73,2 hestöfl) | 51 kW (68,4 hestöfl) |
| Vélargerð | Komatsu 4D95LE-2X | Komatsu S4D95LE-3 | Komatsu 4D98E |
| Tilfærsla | 3,26 lítrar (199 tom³) | 3,26 lítrar (199 tom³) | 3,4 lítrar (202,5 tom³) |
| Föturými | 0,13–0,46 m³ | 0,24–0,64 m³ (0,32–0,84 yd³) | 0,3 m³ (0,4 yard³) |
| Hámarks grafdýpt | 4,25 m (13,9 fet) | 4,45 m (14,6 fet) | 3,615–4,25 m |
| Hámarks grafarsvið | — | 6,92 m (22,7 fet) | 6,335–6,65 m |
| Sporbreidd | — | — | 450 mm (17,72 tommur) |
| Sporvídd | — | — | 1.650 mm (5,42 fet) |
| Jarðhæð | — | 0,4 m (1,3 fet) | 0,4 m (1,32 fet) |
| Þrýstingur á jörðu niðri | — | — | 32,41 kPa (4,7 psi) |
| Hámarks ferðahraði | — | 4,5 km/klst (2,8 mph) | 5,1 km/klst (3,17 mph) |
| Rúmmál eldsneytistanks | — | — | 100 lítrar (26,5 gallonar) |
Gagnaheimildir:
PC75R-2 beltagröfur eru sérstaklega hannaðar til að vinna í þröngum rýmum og erfiðum svæðum, með sérstökum eiginleikum og valmöguleikum, fjölnota vélar búnar sveiflubómu og hægt er að fá þær í sérsniðnum stillingum.
PC75UU-3 er áreiðanleg og öflug grafa sem býður upp á glæsilega eiginleika og afköst. Þessi vél er hönnuð til að takast á við ýmis verkefni með auðveldum hætti, allt frá öflugri vél til nettrar stærðar. PC75UU-3 er uppfærð útgáfa af UU seríunni með bættri vökvakerfi, bættri afköstum vélarinnar og betri eldsneytisnýtingu.
PC75-1 er búinn 68,4 hestafla vél og vökvadælu með flæðisgetu upp á 44,2 gpm, sem tryggir skilvirka og áreiðanlega notkun á vinnustaðnum.
1.4 Uppsetning undirvagnsíhluta
Undirvagn Komatsu PC75 er hannaður með endingu og stöðugleika að leiðarljósi. Helstu breytur undirvagnsins eru meðal annars:
- Breidd beltaskórs: 450 mm (staðlað fyrir PC75-1)
- Sporvídd: 1.650 mm
- Lengd brautar á jörðu niðri: 2.160 mm (7,09 fet)
- Fjarlægð frá jörðu: 400 mm
- Stærðir gúmmíbelta: 450 mm breidd, 76 mm stig, 80 tenglar fyrir gúmmíbeltasamsetningar
Stutt regla fyrir hlutaauðkenningu: hlutarnúmer auðkennir íhlutinn, en raðnúmer vélarinnar staðfestir rétta passa (raðnúmer, aukahlutir, endurbætur). Þessi meginregla er nauðsynleg fyrir nákvæma innkaup á hlutum.
1.5 Íhlutaarkitektúr og samsetningarsamsetning
Heill Komatsu PC75 drifhjólasamsetning samanstendur af mörgum nákvæmnisframleiddum undirhlutum, hver framleiddur með nákvæmum vikmörkum fyrir undirvagnsform smágröfu:
- Tannhjólsbrún (tannhringur): Tannaða ytri hlutinn sem tengist beint við hylsun keðjunnar. Tennurnar eru með nákvæmri innfelldri lögun sem er hönnuð til að passa við sívalningslaga hylsun keðjunnar án þess að valda óhóflegu núningi eða sliti. Fyrir PC75 flokkinn er tannhjólið venjulega með 20–21 tennur með ytra þvermál upp á um það bil 474 mm. Tannhjól er skilgreint sem sniðið hjól með tönnum eða tannhjólum sem tengjast keðju, hjólabraut eða öðru götuðu eða innfelldu efni.
- Festingarmiðstöð (Mounting Interface): Miðhluti tannhjólsins sem er boltaður beint við úttaksflans lokadrifsmótorsins eða festur með kílótengingu við úttakshjólbarðann. Hjólbarðinn er með nákvæmlega boruðum boltagötum með hertu sæti. Festing með kílóum eða boltum við úttakshjólbarðann veitir trausta og hálkulausa togflutninga.
- Festingarbúnaður: Sterkir boltar, hertar þvottavélar og læsingarmötur (venjulega af gerð 10.9 eða hærri) sem festa tannhjólsbrúnina við drifnafinn. Fyrir 7–8 tonna flokkinn er tog bolta venjulega á bilinu 250–450 Nm, allt eftir stærð festingarinnar.
- Tengipunktur lokadrifs: Tannhjólið tengist við fjölþrepa lokadrif reikistjarnunnar, sem hýsir reikistjarnugíra sem auka verulega togkraftinn fyrir knúninginn.
- Tannstilling: Tannhjól af gerðinni PC75 eru yfirleitt með 20–21 tennur (mismunandi eftir árgerðum), en iðnaðarvísar gefa til kynna 20–21 göt og ytra þvermál upp á um það bil 474 mm fyrir þennan flokk tannhjóla.
2. Málmvinnslu- og smíðaverkfræði
2.1 Upplýsingar um efnisflokk
CQC TRACK framleiðir Komatsu krossviðmiðunar drifhjól úr úrvals stálblönduðum gæðum sem eru valin fyrir sérstaka vélræna eiginleika sína í undirvagnsnotkun á 7-8 tonna gröfum. Helstu efnisgerðirnar sem notaðar eru eru:
50Mn álfelgistál: Fyrsta flokks manganstál sem býður upp á framúrskarandi slitþol og yfirborðshörku. 50Mn stál er mikið notað í framleiðslu á beltavélahlutum sem vinna undir miklu álagi og veitir framúrskarandi slitþol og höggþol. Eftir hitameðferð nær 50Mn yfirborðshörku upp á HRC 48–58 með hertu dýpi upp á 4–6 mm (nær HRC 45 á þessu dýpi), sem gerir það kleift að veita framúrskarandi höggþol og slitþol jafnvel við erfiðar vinnuaðstæður.
42CrMo álfelgistál (úrvals gæðaflokki): Smíðað króm-mólýbden álfelgistál býður upp á einstakan styrk, djúpa herðingarhæfni og framúrskarandi höggþol. 42CrMo er byggingarstál úr miðlungs kolefnisblöndu með miklum styrk, mikilli seiglu, góðri herðingarhæfni og framúrskarandi þreytuþoli. Fyrir krefjandi notkun þar sem langur endingartími er mikilvægur, býður smíðað 42CrMo upp á hæsta stig afköst. Eftir kælingu og herðingu nær 42CrMo hörku upp á HRC 48–52, og með spankælingu og herðingu nær hörku HRC 54–60.
40Mn2 stálblendi: Króm-mangan málmblanda sem býður upp á besta jafnvægi á milli yfirborðsherðingar, kjarnaþols og hagkvæmni fyrir notkun í smágröfum. Þetta efni þolir vel hitameðferð með spanhita og nær einsleitri hörku með lágmarks aflögun.
Hástyrkt stálblendi: Tannhjól eru framleidd úr hástyrktu stálblendi, sem gerir íhlutum kleift að þola mikið álag og erfiðar umhverfisaðstæður sem eru algengar í notkun þungavinnuvéla.
Val á efnisflokki hefur bein áhrif á endingartíma tannhjólsins í umhverfi þar sem mikil núningur er á því. Fyrir stálhluti eins og tannhjól er gæðamunurinn á milli upprunalegs og eftirmarkaðshluta að miklu leyti fólginn í efnisflokki og hitameðferð. Þetta er hægt að mæla og staðfesta með hörkuprófum og málmgreiningu.
2.2 Smíðatækni: Framleiðslugrunnurinn
Komatsu PC75 drifhjól eru framleidd með háþróaðri lokuðum heitsmíðaaðferðum. Smíða er framleiðsluferli þar sem málmur er mótaður með staðbundnum þjöppunarkrafti, sem venjulega er framkvæmt með hamri eða pressu. Smíðaferlið býður upp á nokkra mikilvæga kosti umfram steypta valkosti:
Kornaflæðisstilling: Smíðaferlið samstillir kornabyggingu efnisins við lögun tannhjólsins, þar sem kornamörk eru sniðin að því að standast helstu tog- og þjöppunarálag sem kemur upp við notkun. Þessi kornaflæðisstilling er sérstaklega mikilvæg við tannrótarradíusana þar sem spennuþéttnin er mest. Smíðaferlið býr til betri kornabyggingu sem er nauðsynleg til að takast á við höggálag. Kjarninn í tannhjólinu er venjulega smíðaður úr króm-mólýbden stálblöndu (t.d. 42CrMo, 50Mn). Þetta smíðaferli samstillir kornaflæði málmsins við lögun íhlutsins, sem leiðir til betri togstyrks og höggþols samanborið við steypta valkosti.
Útrýming gegndræpis: Miklir þjöppunarkraftar smíða útrýma innri holrúmum og gegndræpi sem annars myndu virka sem sprungumyndunarstaðir við hringrásarálag. Steyptir hlutar geta innihaldið innri gegndræpi eða innifalin efni sem geta þjónað sem sprungumyndunarstaðir við endurteknar álagshringrásir.
Efnisþétting: Smíðaferlið eykur þéttleika efnisins, sem leiðir til betri vélrænna eiginleika samanborið við steypta íhluti með sambærilega málmblöndu. Þétt og einsleit örbygging smíðaðs stáls tryggir stöðuga frammistöðu yfir allt þversnið íhlutanna.
Yfirborðsheild: Smíðaða yfirborðið sýnir framúrskarandi þreytuþol vegna skorts á steypugöllum og þjöppunarálags sem myndast við smíðaferlið.
Lokað heitsmíðaferli: Tannhjólið gengst undir fjölþrepa heitsmíðaferli sem felur í sér aðalheitsmíða til að dreifa rúmmáli í upphafi, aðalheitsmíða til að ákvarða kjarnabyggingarmál, þriðja stigs heitsmíða til að ná endanlegri víddarnákvæmni og klippingu-götun til að útrýma glampi og mynda nauðsynleg göt í gegn.
2.3 Nákvæm CNC vinnsla
Allar mikilvægar fletir á Komatsu krossviðmiðunardrifhjólum eru fræstar með nútímalegum CNC rennibekkjum, fræsivélum og borstöðvum sem framkvæma gróf- og frágangsvinnslu samkvæmt ISO 2768-mK víddarnákvæmnistöðlum. Helstu vinnsluaðgerðir eru meðal annars:
- Vinnsla á tannsniði: Nákvæm vinnsla á tannsniði tannhjólsins til að tryggja nákvæmt þrýstihorn og stig fyrir hálkuvörn. 20–21 tanna stillingin krefst nákvæms tannbils og sniðslögunar.
- Borunarvinnsla: Nákvæm borun á miðlægu festingarholunni til að ná nákvæmum forskriftum um tengifleti hjólnafa.
- Borun boltagata: Nákvæm borun á festingarboltagötum með nákvæmum staðsetningarvikmörkum.
- Vinnsla á festingaryfirborði: Nákvæm yfirborðsmeðhöndlun á festingarviðmóti hjólnafa fyrir bestu mögulega álagsflutning.
- Vinnsla á ytri þvermáli: Nákvæm beygja á ytri þvermáli samkvæmt nákvæmum forskriftum (u.þ.b. 474 mm fyrir PC75 flokkinn).
Nýjustu CNC gírfræsingar- og beygjumiðstöðvar eru notaðar til að ná nákvæmni á míkronstigi í tannsnið, stigi og festingargat. Þetta tryggir fullkomna röðun og dregur úr titringi við notkun. Notkun sérhæfðra herðingar- og temprunaraðferða tryggir að vörurnar hafi framúrskarandi vélræna eiginleika, einstaka endingu og aukið mótstöðu gegn aflögun og broti.
2.4 Samþætt framleiðsluferli
Framleiðslugeta CQC TRACK byggist á fullkominni lóðréttri samþættingu og stýrðum raðbundnum ferlum:
- Efnisöflun: Notkun á úrvals 50Mn, 42CrMo og 40Mn2 stálblöndum í gegnum stefnumótandi samstarf við birgja, með fullri efnisvottun og rekjanleika.
- Smíðageta: Ítarleg lokuð smíðaferli sem tryggja bestu mögulegu kornflæði og efnisþéttleika
- CNC vinnslustöðvar: Nákvæm vinnsla allra mikilvægra yfirborða samkvæmt ISO 2768-mK vikmörkum, þar á meðal nákvæmnisvinnsla á tönnum og festingarflötum.
- Háþróaðar hitameðferðarlínur: Tölvustýrðir örvunarherðingar- og temprunarofnar sem ná djúpum, einsleitum hörkuprófílum
- Samsetning og prófun: Ryklaust samsetningarumhverfi með kraftmikilli prófun á hverju fullunnu tannhjóli
- Ryðvarnarefni: Iðnaðargæða málningarkerfi sem veita langtíma ryðvörn, fáanlegt í svörtu, gulu eða sérsniðnum litum til að uppfylla kröfur viðskiptavina.
3. Hitameðferðarverkfræði
3.1 Málmfræðilegar meginreglur fyrir tannhjólanotkun
Hitameðferð er mikilvægasta framleiðsluferlið sem hefur áhrif á endingartíma drifhjóla í byggingariðnaði. Hitameðferðin - aðallega herðing og herðing - umbreytir stáli á sameindastigi og nær þannig nákvæmu jafnvægi milli hörku og seiglu. Fyrir undirvagnsíhluti ákvarðar þetta jafnvægi hversu lengi hluturinn getur enst áður en þreyta eða aflögun á sér stað.
Í slökkvunarferlinu hefst raunverulegur styrkur stálsins. Íhluturinn er hitaður upp í ákveðið hitastig (venjulega um 850–900°C) þar sem kristallaða uppbyggingu hans umbreytist í austenít. Hann er síðan kældur hratt – venjulega með því að dýfa honum í vatn eða olíu. Þessi skyndilega hitastigslækkun læsir kolefnisatómum á sínum stað og myndar mjög harða en brothætta örbyggingu sem kallast martensít. Þetta skapar hart, slitsterkt yfirborð sem er nauðsynlegt fyrir tannhjólstennur.
Þótt slökkvun veiti hörku, þá veldur hún einnig brothættni. Herðing er mikilvægt eftirfylgnisskref sem dregur úr innri spennu og endurheimtir teygjanleika. Íhluturinn er hitaður upp aftur í lægra, stýrt hitastig (venjulega á bilinu 150–500°C) og haldið í ákveðinn tíma áður en hann kólnar hægt. Þetta ferli dregur lítillega úr mikilli hörku en bætir verulega seiglu, höggþol og sveigjanleika. Niðurstaðan er kjörin samsetning - hert, slitsterkt yfirborð og sterkur, sveigjanlegur kjarni - fullkomin fyrir tannhjól sem verða að þola kraftmikið álag og högg.
3.2 Upplýsingar um spanherðingu
Komatsu PC75 drifhjól eru hert með spanhita til að ná fram þeirri hörku sem þarf á tönnunum. Tennurnar eru hertar með spanhita til að skapa slitþolna yfirborð og viðhalda samt sterkum og sveigjanlegum kjarna.
Sérstakar hitameðferðarbreytur fyrir Komatsu PC75 drifhjól eru sem hér segir:
| Færibreyta | Staðlaðar forskriftir | Premium forskrift |
|---|---|---|
| Yfirborðshörku (tannhliðar) | HRC 48–54 | HRC 52–58 |
| Máldýpt | 4–6 mm | 6–8 mm |
| Kjarnahörku | HRC 28+ | HRC 30+ |
| Hitastig | 180–200°C | 180–200°C |
| Hitameðferðaraðferð | Induction herðing með temprun | Induction herðing með temprun |
Tannhjólstennurnar gangast undir tölvustýrða herðingu. Þetta ferli skapar djúpa og samræmda hörku (venjulega 55-62 HRC) á tannhliðum og rótum — þeim svæðum þar sem snertiálag og slit eru mest. Kjarninn helst sterkur og teygjanlegur, sem veitir uppbyggingu sem endist gegn höggálagi.
Hitameðferð er notuð til að tryggja betri hörku og sprunguþol á vinnutíma, sem lengir endingartíma tannhjólsins verulega í krefjandi notkun.
3.3 Gæðaeftirlit og samræmi
Árangursrík hitameðferð krefst strangs gæðaeftirlits. Framleiðendur verða stöðugt að fylgjast með hitastigsjöfnuði, legutíma, kælingarhraða og málmbyggingu til að tryggja að ferlið uppfylli kröfur um afköst. Að hunsa þessa þætti – eða treysta á ósamræma hitameðferð – getur stytt líftíma íhluta verulega. Jafnvel minniháttar hitastigsfrávik við slökkvun eða herðingu geta leitt til ójafnrar hörku, sem veldur ótímabæru sliti, sprungum eða víddarstöðugleika.
Íhlutir sem framleiddir eru úr háþróaðri málmblöndu og hitameðhöndluðum hlutum gangast undir strangar prófanir til að tryggja einsleita hörku, höggþol og þreytuþol. Þetta gæðastig dregur úr líkum á óvæntum bilunum og tryggir að vélar starfi með hámarksafköstum í lengri tíma.
4. Stærðarforskriftir
4.1 Stærðargögn tannhjóls
Komatsu PC75 tannhjólahópurinn er hannaður samkvæmt nákvæmum víddarforskriftum fyrir beina festingu á beltagrind og lokadrif PC75. Heimildir í greininni veita eftirfarandi víddarviðmið fyrir tannhjól í þessum flokki:
| Stærð | Gildi | Eining | Lýsing |
|---|---|---|---|
| Ytra þvermál (OD) | 474 | mm | Heildar ytra þvermál tannhjóls (viðmiðun) |
| Þyngd | 36 | kg | Áætluð þyngd íhluta |
| Fjöldi hola | 20–21 | Holur | Stillingar fyrir festingarboltaholur |
| Tannafjöldi | 20–21 | Tennur | Fjöldi tannhjóla |
Heimildir í greininni benda til þess að tannhjól sem henta fyrir KOMATSU og CATERPILLAR notkun í þessum flokki séu yfirleitt með 20–21 göt, ytra þvermál upp á 474 mm og þyngd upp á um það bil 36 kg. Þessar forskriftir eru í samræmi við PC75 flokk smágröfna.
4.2 Færibreytur fyrir undirvagnsfestingu
Undirvagninn á Komatsu PC75-1 er með eftirfarandi eiginleika:
- Sporbreidd: 450 mm
- Sporvídd: 1.650 mm (5,42 fet)
- Lengd brautar á jörðu niðri: 2.160 mm (7,09 fet)
- Fjarlægð frá jörðu: 400 mm
- Jarðþrýstingur: 32,41 kPa (4,7 psi)
- Hámarks aksturshraði: 5,1 km/klst (3,17 mph)
4.3 Uppsetning tannhjólsfestingar
Undirvagn Komatsu PC75 er með öflugu lokadrifkerfi sem inniheldur:
- Gírkassinn fyrir lokadrif: Staðsettur í undirvagninum, tengdur við vökvamótorinn og tannhjól beltadrifsins. Gírkassinn breytir vökvaafli í tog og knýr tannhjól beltadrifsins.
- Tengiviðmót tannhjóls: Tannhjólið festist við úttaks reikistjörnufestinguna með boltatengingu (20–21 boltagöt), sem veitir trausta og hálkulausa togflutning.
- Þéttikerfi: Fljótandi andlitsþétting með völundarhúsþéttingum kemur í veg fyrir að mengun komist inn og smurolía leki.
5. Gæðatrygging og prófunarreglur
5.1 ISO 9001:2015 vottuð framleiðsla
CQC TRACK starfar samkvæmt ISO 9001:2015 vottuðu gæðastjórnunarkerfi, þar sem rekjanleiki er í íhlutum frá móttöku hráefnis til loka samsetningar. Gæðastjórnunarkerfið nær yfir öll framleiðslustig:
- Efnisvottun: Vottun á innkomandi hráefnum sem staðfestir samsetningu málmblöndu og vélræna eiginleika miðað við iðnaðarstaðla, þar á meðal prófunarvottorð fyrir 50Mn, 42CrMo og 40Mn2 stál.
- Staðfesting á víddum: Skoðun allra mikilvægra vídda með kvörðuðum mælitækjum, þar á meðal CMM (hnitmælavél) og nákvæmnimælingum.
- Staðfesting á hitameðferð: Staðfesting á hörkuprófílum og hulsdýpt með kvörðuðum Rockwell hörkuprófurum og málmfræðilegri skoðun.
- Lokaprófun: Kvikprófun og gæðastaðfesting
5.2 Gæðastaðlar fyrir undirvagnshluti Komatsu
Undirvagnshlutir Komatsu gröfunnar eru hannaðir fyrir mikla notkun í byggingarvélum. Þessir íhlutir eru hannaðir til að auka endingu og rekstrarhagkvæmni og eru framleiddir til að uppfylla staðla frá framleiðanda. Helstu gæðaeiginleikar eru meðal annars:
- Hástyrktarefnistækni: Íhlutir nota hástyrktar stálblöndu
- Nákvæm hönnun: Nákvæmlega vélrænar tannhjólstennur tryggja mjúka tengingu við beltið
- Þungavinnuafköst: Sterk burðargeta þolir allt að 8 tonn af samfelldri notkun í erfiðu landslagi.
- Fínvinnsla: Fínvinnsla gerir tannhjólið slétt og nákvæmt
5.3 Ábyrgð og væntingar um endingartíma
Ábyrgðartími fyrir eftirmarkaðstengda tannhjól er yfirleitt frá 12 til 24 mánuðir, allt eftir framleiðanda og notkun. Fyrir Komatsu PC75 tannhjól, framleidd af CQC TRACK, er ábyrgðartímabilið í samræmi við kröfur viðskiptavina og alvarleika notkunar. Áætlaður endingartími PC75 tannhjóla í byggingariðnaði er yfirleitt frá 3.000 til 6.000 rekstrarstundir, allt eftir aðstæðum jarðvegs, starfsháttum rekstraraðila og viðhaldsáætlunum.
5.4 Ryðvarnarvörn og umbúðir
Yfirborð tannhjólsins er húðað með ryðvarnandi iðnaðarmálningu, fáanleg í svörtum, gulum eða sérsniðnum litum til að uppfylla kröfur viðskiptavina. Húðunin verndar tannhjólið gegn ryði og hörðu umhverfisáhrifum við geymslu og notkun á vettvangi.
Tilbúin tannhjól eru vafið inn í ryðvarnarfilmu og pakkað í bretti eða reyktan trékassa sem henta fyrir alþjóðlegan sjóflutning. Hver pakki er merktur með hlutarnúmeri, stærð og magni til að auðvelda meðhöndlun og auðkenningu í áfangastað og vöruhúsum. Umbúðir uppfylla alþjóðlega flutningsstaðla fyrir sjóflutninga frá kínverskum höfnum (Xiamen, Fuzhou) til áfangastaða um allan heim, þar sem reyktan trékassar uppfylla ISPM 15 plöntuheilbrigðisreglur. Hraðari afhending er í boði innan 7–30 daga eftir pöntunarmagni og áfangastað.
6. Uppsetningar- og spennuferli fyrir belti
6.1 Undirbúningur fyrir uppsetningu
Rétt uppsetning á drifhjóli á Komatsu PC75 gröfu er mikilvæg til að ná væntanlegum endingartíma. Fylgja skal eftirfarandi verklagsreglum:
- Undirbúningur staðar: Leggið vélina á sléttu og traustu undirlagi. Setjið handbremsuna á. Lokið beltunum örugglega til að koma í veg fyrir óviljandi hreyfingu.
- Íhlutaskoðun: Fyrir uppsetningu skal skoða lokadrifsútgangsnafuna með tilliti til slits, tæringar eða skemmda á spínum. Hreinsið alla festingarfleti vandlega og fjarlægið allt rusl, gamalt þéttiefni og tæringu.
- Skoðun á tannhjólssamstæðu: Skoðið nýja tannhjólssamstæðuna fyrir flutningsskemmdir. Staðfestið að festingargötin séu hrein og laus við óhreinindi.
- Skoðun á vélbúnaði: Skoðið alla festingarbolta til að kanna hvort þeir hafi skemmst eða teygst á skrúfgangi. Fyrir þungar aðstæður skal nota nýja bolta og þvottavélar af gerð 10.9 eða hærri.
- Tengipunktur lokadrifsins: Gakktu úr skugga um að festingartengi tannhjólsins sé rétt í takt við plánetufestingarbúnað lokadrifsins. Setjið festingarbúnað tannhjólsins upp með tilgreindum toggildum með kvörðuðum toglykli.
- Tenging beltakeðjunnar: Eftir að tannhjólið hefur verið sett upp skal ganga úr skugga um að beltakeðjan tengist rétt við tennurnar á tannhjólinu áður en vélin er notuð.
6.2 Upplýsingar um tog bolta
Fyrir Komatsu PC75 gröfu gilda eftirfarandi togkröfur:
- Festingarbúnaður: Flokkur 10.9 eða hærri fyrir þungar notkunarþungar aðstæður
- Tog bolta: 250–450 Nm eftir stærð og stillingu bolta (sjá þjónustuhandbók Komatsu fyrir upplýsingar um gerðarsértækar upplýsingar)
- Togmynstur: Skipt (kross- og þversnið) mynstur beitt í þremur stigvaxandi stigum
- Efni gegn þéttingu: Berið hágæða efna gegn þéttingu á skrúfuþræði boltanna fyrir uppsetningu til að koma í veg fyrir rifnun og tryggja nákvæma togmælingu.
- Krafa um endurherðingu: Eftir 2–4 klukkustunda notkun skal herða festingarbolta tannhjólsins aftur að tilgreindu gildi til að taka tillit til upphaflegs festingar og varmaþenslu.
6.3 Aðferð til að stilla beltaspennu
Eftir uppsetningu tannhjólsins verður að koma á réttri beltaspennu samkvæmt forskriftum Komatsu PC75. Almennt ferli fyrir 7–8 tonna gröfur er sem hér segir:
Skref 1: Undirbúningur – Framkvæmið eftirlit og stillingar á sléttu og föstu undirlagi. Látið vélina ganga á lágum lausagangi, færið síðan vélina áfram um vegalengd sem jafngildir beltalengdinni á jörðinni og stöðvið vélina hægt.
Skref 2: Mæling – Mælið halla belta sem lóðrétta fjarlægðina milli efri brúar beltakeðjunnar og efri brúar beltagrindarinnar á miðpunkti milli fremri lausahjólsins og fyrsta beltavalsins.
Skref 3: Staðfesting á staðlaðri drægni – Fyrir gröfur af 7–8 tonna flokki er rétt brautarhalla yfirleitt 15–30 mm. Ef sveigjan er utan staðlaðs sviðs skal stilla hana í samræmi við það.
Skref 4: Stilla beltaspennu – Til að auka beltaspennuna skal dæla smurolíu í gegnum smurnippeldu beltastillisins með handvirkri smurolíudælu.
Skref 5: Staðfesting – Eftir stillingu skal láta vélina ganga á lágum lausagangi, færa vélina hægt áfram um það bil sem samsvarar lengd beltanna á jörðu niðri og athuga síðan beltaspennuna aftur. Ef spennan er ekki rétt skal stilla hana aftur.
6.4 Mikilvæg atriði varðandi spennu
Eftirfarandi rekstraratriði eru nauðsynleg til að hámarka líftíma undirvagnsíhluta:
- Undirvagnsaðstæður: Stillið beltaspennu út frá undirvagnsaðstæðum sem vélin vinnur við. Aukin beltaspenna eykur bæði álag og slit á öllum tengihlutum undirvagnsins.
- Afleiðingar slits: Rangt stillt belti getur valdið vandamálum og sliti á öðrum íhlutum. Þröng belti eykur álag, sem eykur slit á rúllur, lausahjól, tannhjól og keðjuhylsjur.
- Reglulegt eftirlit: Slit á pinnum og hylsum undirvagnsins fer eftir vinnuskilyrðum og jarðvegsástandi. Athugið beltaspennuna öðru hvoru og haldið henni innan staðlaðra marka.
- Staðfesting eftir uppsetningu: Eftir 2–4 klukkustunda notkun skal athuga beltaspennu aftur og herða allan festingarbúnað eins og tilgreint er í þjónustuhandbók Komatsu til að taka tillit til upphaflegrar festingar og varmaþenslu.
7. Slitgreining og viðmið um skipti
7.1 Aðalslitavísar
Fyrir söluaðila búnaðar, leiguflota og notendur sem stjórna Komatsu PC75 gröfum er mikilvægt að greina slit á drifhjólum snemma til að koma í veg fyrir aukaskemmdir á beltakeðjum, rúllum og lokadrifkerfum. Eftirfarandi slitvísir ætti að fylgjast með:
Minnkun á tannþykkt: Tennur sem eru slitnar niður í minna en 70% af upprunalegri þykkt benda til þess að tafarlaus skipti þurfi að gera. Hægt er að mæla með kvörðuðum þykktarmæli eða sérstökum tannslitmælum.
Krókamyndun: Þegar drifflötur tannhjólsins myndar einkennandi „króka“ eða undirskorið form, bendir það til þess að verulegt slit hafi farið út fyrir viðunandi mörk. Krókamyndun dregur úr skilvirkni drifsins og flýtir fyrir sliti á keðjuhylkjum.
Sprungur í rót: Gera skal reglulega sjónræna skoðun á tannrótargeislum. Sprungur í rótarsvæðinu benda til þreytu vegna spennu og geta leitt til alvarlegs tannbilunar ef ekki er brugðist við tafarlaust. Hitameðferð er notuð til að tryggja betri sprunguþol meðan á vinnslu stendur.
Lenging boltagata: Lenging eða aflögun á festingarboltagötum gefur til kynna að tannhjólið hafi verið notað með lausum boltum eða að of mikið tog hafi verið beitt. Þetta ástand hefur í för með sér að tannhjólið festist ekki örugglega við drifnafinn.
Ójafnt slitmynstur á tönnum: Ef sumar tennur sýna marktækt meira slit en aðrar getur það bent til ójöfnunar á milli tannhjólsins og keðjunnar eða vandamála með samskeyti ás lokadrifsins.
Merki um að ferðagírkassinn þinn þurfi að skipta um: Óvenjuleg hljóð frá gírkassanum, minnkaður hraði eða afl gröfunnar, leki úr gírkassanum, beltirnar á gröfunni hreyfast ekki jafnt eða gírkassinn er skemmdur eða slitinn svo mikið að ekki er hægt að gera við hann.
7.2 Skipulag skiptitímabila
Vel viðhaldið tannhjól dregur beint úr langtíma rekstrarkostnaði. Þegar skipt er um beltakeðju skal alltaf skoða og líklega skipta um tannhjólin til að tryggja jafnvægi á sliti. Hagfræðileg rök eru einföld: að setja upp nýja beltakeðju á slitið tannhjól mun flýta fyrir sliti á hylsum nýju keðjunnar, sem styttir verulega heildarlíftíma kerfisins. Aftur á móti mun að setja upp nýtt tannhjól á slitna keðju valda hraðara tannslit og ótímabærum bilun á tannhjólinu.
Fyrir rekstraraðila flota er ráðlögð aðferð til að skipta um tannhjól og beltakeðju sem samsíða keðju þegar annar hvor íhluturinn er liðinn úr endingartíma sínum. Bestu starfsvenjur í greininni mæla með að skipta um slithluti í settum til að tryggja jafnt slit og koma í veg fyrir ótímabæra bilun. Fyrir PC75 smágröfur í byggingariðnaði er áætlað að skipta um undirvagn á bilinu 3.000 til 6.000 rekstrarstundum, allt eftir aðstæðum jarðvegs og viðhaldsvenjum.
7.3 Bestu starfsvenjur við viðhald ferðagírkassa
Til að lengja líftíma gírkassans (lokadrifsins) mæla bestu starfsvenjur í greininni með:
- Regluleg smurning og olíuskipti: Rétt smurning er nauðsynleg fyrir virkni gírkassans.
- Forðist ofhleðslu: Ekki ofhlaða gröfuna eða láta hana verða fyrir miklum hita umfram hönnunarmörk.
- Regluleg eftirlit og viðhald: Framkvæmið reglubundið eftirlit til að greina vandamál snemma
- Skiptu um skemmda íhluti tafarlaust: Gerðu strax við slitnum eða skemmdum íhlutum
- Notið hágæða smurefni og varahluti: Notið API GL-5 Extreme Pressure (EP) hypoid gírolíu
8. Umsóknir á svæðisbundnum markaði
8.1 Suður-Ameríka: Byggingarframkvæmdir í Brasilíu, innviðir í Chile og þróun í Argentínu
Suður-ameríski byggingarmarkaðurinn býður upp á mikla eftirspurn eftir íhlutum fyrir gröfur af gerðinni 7–8 tonna, þar sem starfsemin einbeitir sér að innviðaverkefnum í Brasilíu (São Paulo, Rio de Janeiro, Belo Horizonte), þéttbýlisþróun í Chile (Santiago, Valparaíso, Concepción), byggingarmörkuðum í Perú (Lima, Arequipa) og innviðaþróun í Argentínu (Buenos Aires, Córdoba). Komatsu PC75 gröfur eru mikið notaðar í þessum starfsemi fyrir veituframkvæmdir, íbúðarhúsnæði, undirbúning lóða og létt innviðaverkefni.
Fyrir Suður-Ameríku viðskiptavini bjóða Komatsu kross-viðmiðunar drifhjól CQC TRACK upp á gæði sem samsvarar OEM á samkeppnishæfu verði, með skilvirkri flutningsgetu til áfangastaða í Rómönsku Ameríku, þar á meðal Brasilíu (hafnir í Santos, Rio de Janeiro), Chile (hafnir í Valparaíso, San Antonio), Perú (höfn í Callao), Kólumbíu (hafnir í Buenaventura, Cartagena) og Mexíkó (hafnir í Veracruz, Manzanillo).
8.2 Ástralía: Íbúðarhúsnæði, leigubílafloti og innviðir
Ástralski markaðurinn fyrir byggingar- og leigutækja krefst íhluta á eftirmarkaði sem uppfylla eða fara fram úr afkastastöðlum frá framleiðanda (OEM), með stöðugu framboði. Ástralskir rekstraraðilar leita að hlutum sem henta til notkunar, eru af gæðum sem samsvara OEM eða hærri, með áreiðanlegum framboðskeðjum og skjalfestum gæðavottorðum. Ástralski markaðurinn - þar á meðal í Sydney, Melbourne, Brisbane, Perth, Adelaide og svæðisbundnum miðstöðvum - notar Komatsu PC75 gröfur fyrir íbúðarhúsnæði, skurðgröft, landmótun og undirbúning lóða.
Heimildir í greininni staðfesta að VemaTrack býður upp á fjölbreytt úrval af undirvagnshlutum fyrir Komatsu PC75 vélar, þar á meðal gúmmíbelti, lausahjól og tannhjól. Ástralskir varahlutaframleiðendur halda úti miklum birgðum af undirvagnshlutum fyrir Komatsu, með miklum birgðum af nýjum, upprunalegum hlutum, nýjum varahlutum, notuðum og endurnýjuðum hlutum og íhlutum.
Framleiðsluferli CQC TRACK eru í samræmi við ástralskar kröfur með ISO 9001:2015 vottun, ítarlegum prófunarferlum og fullri rekjanleika íhluta.
8.3 Evrópa: Þýsk byggingariðnaður, franskur innviðir og þróun í Bretlandi
Evrópski markaðurinn krefst þess að undirvagnsíhlutir uppfylli viðeigandi tilskipanir ESB og öryggisstaðla. EN 474-12:2006/A1:2008 á við um kapalgröfur og undirvagnskerfi þeirra og setur grunnkröfur um heilbrigði og öryggi sem CE-merking staðfestir. Byggingariðnaðurinn í Þýskalandi (Berlín, München, Hamborg, Rínarland), innviðageirinn í Frakklandi (París, Lyon, Marseille, Lille), veitu- og íbúðarhúsnæðismarkaðir Bretlands (London, Manchester, Birmingham, Glasgow) og byggingariðnaðurinn í Skandinavíu (Stokkhólmur, Ósló, Kaupmannahöfn, Helsinki) eru helstu notkunarsvæði Komatsu PC75 gröfna.
Fyrir þröng verkefni í þéttbýli eru núll-hala sveiflulíkön eins og PC75UU serían forgangsraðað, sem gerir PC75 að vinsælum valkosti fyrir evrópskar byggingarframkvæmdir í þéttbýli þar sem pláss er takmarkað.
CQC TRACK heldur utan um tæknileg skjöl og gæðaskrár sem styðja CE-samræmisyfirlýsingar fyrir evrópska viðskiptavini.
8.4 Rússland og Mið-Asía: Vaxandi markaður fyrir samþjöppuð tæki
Í kjölfar endurskipulagningar alþjóðlegra framboðskeðja kaupa rússneskir og mið-asískir byggingaraðilar í auknum mæli íhluti fyrir þungavinnuvélar frá kínverskum framleiðendum. Þróunarverkefni í rússnesku þéttbýli (Moskva, Sankti Pétursborg, Kazan, Jekaterínborg, Novosibirsk), vöxtur innviða í Kasakstan (Astana, Almaty, Shymkent, Karaganda), byggingargeirinn í Úsbekistan (Tasjkent, Samarkand, Búkhara) og byggingar- og námuvinnslustarfsemi í Mongólíu (Ulaanbaatar, Darkhan, Erdenet) eru vaxandi markaðir fyrir íhluti fyrir Komatsu þjöppugröfur.
Fyrir viðskiptavini í Rússlandi, Kasakstan, Úsbekistan og Mongólíu býður CQC TRACK upp á áreiðanlegar birgðir í gegnum þekktar útflutningsleiðir, með umbúðum sem henta fyrir járnbrautar- og landflutninga á leiðum í Mið-Asíu. Framleiðslugeta fyrirtækisins styður magnpantanir fyrir flota sem krefjast reglulegrar skipulagningar á undirvagnsskiptum.
8.5 Stefna þjónustumiðstöðvakerfisins
Stefnumótandi markmið CQC TRACK er að koma á fót, beint eða í gegnum viðurkennda dreifingaraðila, vel samþættu neti þjónustumiðstöðva á helstu mörkuðum fyrir byggingarvélar um allan heim sem veita alhliða sérhæfða viðhaldsþjónustu á undirvagni. Þessar þjónustumiðstöðvar ráða vel þjálfaða fagfólk með rétta þekkingu og verkfæri, ásamt bestu framboði á varahlutum til að gera vélarnar kleift að vera gangsettar fljótt og áreiðanlega.
Fyrirtækið býður ykkur hjartanlega velkomin til að byggja upp samstarf og skapa frábært langtímasamstarf saman. Með fjölbreytt úrval af varahlutum fyrir gröfur sem eru samhæfðar Komatsu, þar á meðal tannhjólum, lausahjólum, beltahjólum, burðarhjólum, beltakeðjum og beltaklóum, allt framleitt til að uppfylla staðla OEM um skiptingu og tryggja áreiðanlega passa, endingu og stöðuga afköst, þjónar CQC TRACK viðskiptavinum um alla Suður-Ameríku, Ástralíu, Evrópu, Rússlandi og Mið-Asíu.
9. Innkaupasjónarmið fyrir innkaupafólk
9.1 Staðfesting á millivísunum
Áður en keyptir eru íhlutir í undirvagn eftir markaðshlutdeild ættu innkaupasérfræðingar að staðfesta samhæfni með því að nota raðnúmer vélarinnar og tiltekið upprunalegt hlutarnúmer úr varahlutalista Komatsu. Hlutanúmerin sem skráð eru í þessari greiningu — 22E-27-11111, 21W-27-41110, 21W-27-31110 og 21W-27-31112 — þjóna sem aðal upprunalegir tilvísanir fyrir beinar pöntunarviðmiðanir.
Notið hlutarnúmerið til að bera kennsl á íhlutinn og notið raðnúmer vélarinnar til að staðfesta rétta innpassunarsviðið (raðnúmer, aukabúnaður, endurbætur). Þetta tveggja þrepa staðfestingarferli tryggir nákvæma innkaup á hlutum.
Tannhjólið 22E-27-11111 er skjalfest fyrir Komatsu PC60/75UU-7 notkun. Tannhjólið 21W-27-31112 er samhæft við Komatsu PC78US-5, PC75UU-3 og PC70FR-1 gröfur, sem og Yanmar VIO80, VIO75, VIO70, VIO70-2, B7-3 og VIO82 smágröfur. Tannhjólið 21W-27-41110 er samhæft við Komatsu PC78US-6, PC78US-8, PC78US-10, PC78UU-6, PC78MR-6, PC88MR-6, PC88MR-8 og PC88MR-10 gröfur, sem og Volvo ECR88 smágröfur.
9.2 Kröfur um gæðaskráningu
Þegar þú kaupir drifhjól fyrir byggingarframkvæmdir skaltu óska eftir gæðagögnum frá birgjum, þar á meðal:
- ISO 9001:2015 vottun
- Skýrslur um víddarskoðun
- Vottanir á málmvinnsluprófum (staðfesting á efnisflokki: 50Mn, 42CrMo eða 40Mn2)
- Hitameðferðarskrár (hörkuprófílar: HRC 48–58, hylkisdýpt: 4–6 mm)
- Prófunarvottorð fyrir mylluhráefni
- Boltavottun (flokkur 10.9 eða hærri)
- Ábyrgðarskjöl (venjulega 12–24 mánuðir)
Virtir framleiðendur viðhalda fullri rekjanleika frá hráefni til fullunninnar samsetningar, sem gerir kleift að staðfesta efnisgæði, hitameðferðarbreytur og samræmi við víddarkröfur.
9.3 Framboðskeðja og afhendingartími
CQC TRACK heldur utan um birgðir af fullunnum vörum fyrir eftirsótta varahluta, þar á meðal PC75 tannhjólasamstæður, með afhendingartíma upp á 7–30 daga eftir pöntunarmagn og áfangastað. Lágmarksfjöldi pantana er samningsatriði og sýnishornsmagn er í boði fyrir hæfnisprófanir. Greiðsluskilmálar innihalda T/T og L/C. Hraðari afhending er í boði innan 7–30 daga eftir að samningur hefur verið staðfestur.
9.4 Kostnaðarhagræðing með eftirmarkaðsuppkaupum
Undirvagnshlutir geta numið allt að 50% af rekstrarkostnaði vélarinnar á líftíma hennar. Fyrir byggingarfyrirtæki, leiguflotaeigendur og búnaðarsala sem stjórna flotum af Komatsu PC75 gröfum, býður það upp á verulegan kostnaðarsparnað að kaupa samsvarandi OEM-tannhjól frá sérhæfðum framleiðendum eins og CQC TRACK án þess að skerða gæði eða áreiðanleika. Lóðrétt samþætt framleiðsla fyrirtækisins - sem nær yfir efnisöflun, hitameðferð, vinnslu og samsetningu - útrýmir margvíslegri álagningu í framboðskeðjunni og gerir kleift að fá samkeppnishæf verð fyrir stórkaupendur.
Þessi breyting í átt að varahlutum er knúin áfram af nokkrum þáttum: hækkandi kostnaður við vélar og fjárhagsþröng hefur gert varahluti fyrir varahluti að skynsamlegri fjárfestingu; ending og afköst hafa batnað verulega í varahlutageiranum; framleiðendur nota nú háþróaða smíði, CNC-vinnslu og hitameðferðarferli til að framleiða íhluti sem uppfylla forskriftir framleiðanda; styrkt stál, nákvæmnisslípaðir íhlutir og hitameðhöndluð tannprófíl tryggja langan líftíma og áreiðanlega notkun við erfiðar aðstæður.
9.5 OEM og ODM þjónustulíkön
CQC TRACK rekur tvær meginþjónustulíkön fyrir alþjóðlega viðskiptavini:
Framleiðsla frá framleiðanda: Fyrirtækið framleiðir íhluti samkvæmt nákvæmum forskriftum viðskiptavina, teikningum og gæðastöðlum. Verksmiðjan er snjöll í óaðfinnanlegri samþættingu við alþjóðlegar framboðskeðjur og býður upp á áreiðanlega magnframleiðslu á tannhjólum, lausahjólum, rúllum, beltateinum og heildstæðum undirvagnskerfum fyrir vörumerki á borð við Komatsu, Hitachi, Caterpillar, Volvo, Kobelco, Doosan, Hyundai, SANY og fleiri.
ODM verkfræði: Með mikilli reynslu á vettvangi vinnur CQC TRACK með viðskiptavinum að því að þróa, hanna og sannreyna bættar eða fullkomlega sérsniðnar lausnir fyrir undirvagna. Verkfræðiteymið tekur fyrirbyggjandi á algengum bilunarháttum og býður upp á hagkvæmari hönnun sem eykur afköst og lækkar heildarkostnað. Ef viðskiptavinir hafa ekki teikningar geta þeir boðið upp á helstu víddir til samanburðar við tilbúnar vörur og til að búa til teikningar fyrir viðskiptavini til að yfirfara þær.
10. Algengar spurningar fyrir söluaðila búnaðar og flotastjóra
Spurning 1: Hver er virkni drifhjóls á Komatsu PC75 gröfu?
Drifhjól (einnig kallað lokadrifshjól eða beltahjól) er sniðið hjól með tönnum eða tannhjólum sem tengjast beltakeðjunni. Það breytir snúningsvægi frá vökvahreyflinum í gegnum lokadrifsgírkassann í línulegan togkraft sem færir beltakeðjuna og knýr 7–8 tonna gröfuna áfram eða aftur á bak.
Spurning 2: Hvernig get ég staðfest hvaða vörunúmer á tannhjóli þarf á Komatsu PC75 gröfunni minni að halda?
Staðfestið með því að nota raðnúmer vélarinnar og tiltekið OEM hlutarnúmer úr varahlutalista Komatsu. Hlutarnúmer auðkennir íhlutinn og raðnúmer vélarinnar staðfestir rétta passa (raðnúmer, aukabúnaður, endurbætur). Hlutarnúmerin sem fjallað er um í þessari greiningu — 22E-27-11111, 21W-27-41110, 21W-27-31110 og 21W-27-31112 — ná yfir PC75 seríuna og skyldar gerðir.
Spurning 3: Hver er munurinn á hlutarnúmerunum 21W-27-31110 og 21W-27-31112?
21W-27-31110 og 21W-27-31112 eru báðar drifhjólasamstæður fyrir PC75UU-3, PC78US-5 og PC70FR-1 gerðirnar. 21W-27-31112 tannhjólið býður einnig upp á samhæfni milli vörumerkja og Yanmar VIO80, VIO75, VIO70, VIO70-2, B7-3 og VIO82 smágröfur.
Spurning 4: Hvaða efni eru notuð í CQC TRACK tannhjólum fyrir Komatsu gröfur?
CQC TRACK notar hágæða 50Mn, 42CrMo og 40Mn2 stálblöndur, hertar með rafeindatækni í HRC 48–58 með hylkisþykkt upp á 4–6 mm fyrir bestu mögulegu slitþol. Smíðaferlið samræmir kornflæði málmsins við lögun íhlutsins, sem leiðir til betri togstyrks og höggþols samanborið við steypta valkosti.
Spurning 5: Hverjar eru stærðarforskriftir PC75 tannhjólahópsins?
Tilvísanir í greininni benda til þess að tannhjól sem henta fyrir Komatsu og Caterpillar notkun í þessum flokki séu með ytra þvermál upp á um það bil 474 mm, þyngd upp á um það bil 36 kg og 20–21 göt.
Spurning 6: Eru þessi tannhjól bein skipti fyrir upprunalega varahluti frá Komatsu?
Já, öll drifhjól sem CQC TRACK framleiðir eru beinar viðmiðunarvörur frá framleiðanda, framleiddar samkvæmt upprunalegum verkfræðiforskriftum Komatsu varðandi nákvæmni í víddum og vélræna eiginleika. Upprunaleg varahlutanúmer eru eingöngu til samanburðar.
Q7: Hvaða gæðavottanir hefur CQC TRACK?
CQC TRACK starfar samkvæmt ISO 9001:2015 vottuðu gæðastjórnunarkerfi með fullri rekjanleika íhluta frá hráefni til fullunninnar samsetningar.
Spurning 8: Hver er dæmigerður endingartími drifhjóls í PC75 forritum?
Endingartími drifhjóls í PC75 notkun er venjulega á bilinu 3.000 til 6.000 rekstrarstundir, allt eftir aðstæðum jarðvegs, starfsháttum stjórnanda og viðhaldsáætlunum.
Q9: Hvaða ábyrgð fylgir þessum tannhjólum?
Ábyrgð á eftirmarkaðsdrifhjólum samkvæmt iðnaði er venjulega frá 12 til 24 mánuðir, allt eftir framleiðanda og notkun.
Spurning 10: Hver er rétt forskrift um brautarsig fyrir Komatsu PC75 gröfur?
Rétt halla á beltavegg fyrir gröfur af 7–8 tonna flokki er yfirleitt 15–30 mm, mælt sem lóðrétt fjarlægð milli efsta punkts beltakeðjunnar og efsta punkts beltagrindarinnar á miðpunkti milli fremri lausahjólsins og fyrsta beltavalsins. Leitið alltaf ráða í þjónustuhandbók Komatsu varðandi upplýsingar um hverja gerð.
Q11: Hver er afhendingartími fyrir magnpantanir á Komatsu PC75 tannhjólum?
Afhendingartími fyrir magnpantanir á Komatsu PC75 drifhjólum er venjulega á bilinu 7–30 dagar, allt eftir pöntunarmagni og áfangastað, með hraðri afhendingu innan 30 daga frá staðfestingu samnings.
Spurning 12: Hver eru merki um að skipta þurfi um gírkassa?
Einkenni þessa eru meðal annars óvenjuleg hljóð frá gírkassanum, minnkaður hraði eða afl gröfunnar, leki úr gírkassanum, að beltarnir á gröfunni hreyfast ekki jafnt eða að gírkassinn er skemmdur eða slitinn óviðgerðarlega.
Spurning 13: Hvernig get ég lengt líftíma bæði tannhjóla og beltakeðja?
Rétt beltaspenna og smurning getur lengt líftíma bæði tannhjólanna og beltakeðjunnar verulega. Regluleg skoðun til að finna merki um slit á tönnum, sprungur eða rangstöðu er mikilvæg. Stillið beltaspennuna út frá aðstæðum undirvagnsins — aukin beltaspenna eykur bæði álag og slit á öllum tengihlutum undirvagnsins.
11. Yfirlit yfir framleiðslugetu: CQC TRACK (HELI MACHINERY MANUFACTURING CO., LTD.)
11.1 Fyrirtækjaupplýsingar
CQC TRACK (HELI MACHINERY MANUFACTURING CO., LTD.) hefur komið sér fyrir sem einn af fremstu framleiðendum undirvagnsíhluta á Quanzhou-svæðinu, sem er fremsta framboðshópur jarðvinnuvéla um allan heim. Fyrirtækið, sem er staðsett í iðnaðarmiðstöð Quanzhou í Fujian-héraði – svæði sem er þekkt fyrir sérþekkingu sína á vélaframleiðslu og stefnumótandi aðgang að helstu alþjóðlegum höfnum, þar á meðal Xiamen og Fuzhou – þjónar alþjóðlegum markaði sem hæfur OEM (Original Equipment Manufacturer) og ODM (Original Design Manufacturer).
HELI Machinery Manufacturing Co., Ltd., sem starfar undir vörumerkinu CQC TRACK, er lóðrétt samþættur framleiðandi mikilvægra aflgjafaríhluta fyrir þungar beltagröfur. Með yfir tveggja áratuga sérhæfða reynslu, ríkiseignað land og verksmiðjuaðstöðu og fullkomlega samþættar framleiðslulínur sem ná yfir smíði, steypu og framleiðslu á heildarhluta fyrir undirvagn, er CQC TRACK lóðrétt samþættur framleiðandi á undirvagnshlutum í OEM-gæðum fyrir þungar beltagröfur.
CQC TRACK framleiðir fjölbreytt úrval af undirvagnshlutum sem spannar allt svið notkunarsviðs beltagröfna, allt frá 5 tonna smágröfum til 300 tonna véla í hæsta gæðaflokki. Vörulínan inniheldur tannhjól, lausahjól, beltavalsa, burðarvalsa, beltakeðjur og beltaskór fyrir öll helstu vörumerki, þar á meðal Komatsu, Hitachi, Caterpillar, Volvo, Kobelco, Doosan, Hyundai, SANY og fleiri.
11.2 Þjónustulíkön frá OEM og ODM
CQC TRACK rekur tvær meginþjónustulíkön fyrir alþjóðlega viðskiptavini:
Framleiðsla frá framleiðanda: Fyrirtækið framleiðir íhluti samkvæmt nákvæmum forskriftum viðskiptavina, teikningum og gæðastöðlum. Verksmiðjan er snjöll í óaðfinnanlegri samþættingu við alþjóðlegar framboðskeðjur og býður upp á áreiðanlega magnframleiðslu á tannhjólum, lausahjólum, rúllum, beltateinum og heildstæðum undirvagnskerfum fyrir vörumerki á borð við Komatsu, Hitachi, Caterpillar, Volvo, Kobelco, Doosan, Hyundai, SANY og fleiri.
ODM verkfræði: Með mikilli reynslu á vettvangi vinnur CQC TRACK með viðskiptavinum að því að þróa, hanna og sannreyna bættar eða fullkomlega sérsniðnar lausnir fyrir undirvagna. Verkfræðiteymið tekur fyrirbyggjandi á algengum bilunarháttum og býður upp á hagkvæmari hönnun sem eykur afköst og lækkar heildarkostnað. Ef viðskiptavinir hafa ekki teikningar geta þeir boðið upp á helstu víddir til samanburðar við tilbúnar vörur og til að búa til teikningar fyrir viðskiptavini til að yfirfara þær.
11.3 Samþætt framleiðsluferli
Framleiðslugeta fyrirtækisins byggist á fullkominni lóðréttri samþættingu og stýrðum raðbundnum ferlum:
- Efnisöflun: Notkun á úrvals 50Mn, 42CrMo og 40Mn2 stálblöndum í gegnum stefnumótandi samstarf við birgja, með fullri efnisvottun og rekjanleika.
- Smíðageta: Ítarleg lokuð heitsmíðaferli tryggja bestu mögulegu kornflæði og efnisþéttleika; smíðaferlið skapar framúrskarandi kornbyggingu sem er nauðsynleg til að takast á við höggálag
- CNC vinnslustöðvar: Nákvæm vinnsla allra mikilvægra yfirborða samkvæmt ISO 2768-mK vikmörkum, þar á meðal nákvæmnisvinnsla á tönnum og festingarflötum.
- Háþróaðar hitameðferðarlínur: Tölvustýrðir ofnar fyrir herðingu og temprun sem ná djúpum, einsleitum hörkuprófílum fyrir húðun; hertir tannprófílar sem ná 55–62 HRC yfirborðshörku á tannhliðum og rótum.
- Samsetning og prófun: Ryklaust samsetningarumhverfi með kraftmikilli prófun á hverjum fullunnum íhlut
- Ryðvarnarefni: Iðnaðargæða málningarkerfi sem veita langtíma ryðvörn, fáanlegt í svörtu, gulu eða sérsniðnum litum til að uppfylla kröfur viðskiptavina.
- Pökkun og flutningar: Ryðvarnarfilmuumbúðir með bretti eða reyktum trékassa fyrir alþjóðlegan sjóflutning, í samræmi við ISPM 15 plöntuheilbrigðisreglur.
11.4 Gæði og virðistilboð
Gæði í heimsklassa með verðlagningu beint frá verksmiðju, mikil reynsla í framleiðslu á undirvagnshlutum fyrir gröfur, sveigjanleg greiðsluskilmálar þar á meðal T/T og L/C, og hröð afhending innan 7–30 daga frá staðfestingu samnings. Fyrirtækið býður þig hjartanlega velkominn til að byggja upp samstarf og skapa frábært langtímasamstarf saman.
Sérhæfing fyrirtækisins gerir CQC TRACK kleift að afhenda íhluti sem uppfylla ekki aðeins kröfur frá framleiðanda heldur fara oft fram úr þeim. Með fjölbreyttu úrvali af varahlutum fyrir gröfur sem eru samhæfðar Komatsu, þar á meðal tannhjólum, lausahjólum, beltavalsum, burðarvalsum, beltakeðjum og beltaskóm, allt framleitt til að uppfylla kröfur framleiðanda og tryggja áreiðanlega passa, endingu og stöðuga afköst, þjónar CQC TRACK viðskiptavinum um alla Suður-Ameríku, Ástralíu, Evrópu, Rússlandi og Mið-Asíu.
CQC TRACK býður þig hjartanlega velkominn til að byggja upp samstarf og skapa frábært langtímasamstarf saman.
12. Niðurstaða
Fjórar drifhjólsamstæður Komatsu OEM sem eru skjalfestar í þessari greiningu — 22E-27-11111, 21W-27-41110, 21W-27-31110 og 21W-27-31112 — eru nauðsynlegir íhlutir í aflgjafa fyrir PC75 seríuna af vökvabeltagröfur sem notaðar eru á byggingarsvæðum, veitum, landslagsframkvæmdum, íbúðarhúsnæði og léttum innviðaverkefnum um allan heim. Sem aðalvirki knúningsþátturinn að aftan á undirvagninum breytir drifhjólið lokadrifstoginu í línulegan togkraft, sem gegnir mikilvægu hlutverki í hreyfanleika vélarinnar, rekstrarframleiðni og endingu undirvagnskerfisins.
Komatsu PC75 er fjölhæf og áreiðanleg vökvagrafa sem er hönnuð fyrir fjölbreytt byggingar-, landslags- og veitustörf, þekkt fyrir endingu og skilvirkni. PC75R-2 beltagröfur eru sérstaklega hannaðar til að vinna í þröngum rýmum og erfiðum svæðum. PC75UU-3 er uppfærð útgáfa af UU seríunni með bættri vökvakerfi, bættri afköstum vélarinnar og betri eldsneytisnýtingu. Fyrir þröng borgarstörf eru núll-hala sveifluvélar eins og PC75UU serían forgangsraðaðar. Fyrir þessar vélar verður drifhjólið að veita áreiðanlega aflflutning við krefjandi aðstæður - þar á meðal togálag, slitandi snertingu við jörðina og samfellda hringrásaraðgerð - en viðhalda nákvæmri tönnatengingu við beltakeðjuna.
Hlutinúmerin 22E-27-11111 og 21W-27-31112 sýna fram á samhæfni milli kerfa af Komatsu PC75 gerðum og samhæfni milli vörumerkja við Yanmar og Volvo smágröfur, sem gerir þessa tannhjólahópa að verðmætum birgðahlutum fyrir flotastjóra sem stjórna blönduðum búnaðarflota.
CQC TRACK (HELI MACHINERY MANUFACTURING CO., LTD.) framleiðir þessi tannhjól til að uppfylla eða fara fram úr forskriftum OEM með háþróaðri lokuðum smíðatækni, nákvæmri CNC vinnslu, tölvustýrðri hitameðferð sem nær HRC 48–58 yfirborðshörku með 4–6 mm hylkisdýpt og ströngum gæðaeftirlitsferlum. ISO 9001:2015 vottuð framleiðsluferli fyrirtækisins, ítarleg prófunarferli og stefnumótandi staða sem einn af leiðandi framleiðendum undirvagnsíhluta í þungavinnuvélaiðnaðarklasa Quanzhou gerir kleift að bjóða upp á stöðuga framboð til alþjóðlegra byggingarmarkaða.
Fyrir söluaðila búnaðar, leiguflota og notendur um alla Suður-Ameríku (Brasilíu, Chile, Perú, Argentínu, Kólumbíu), Ástralíu (Sydney, Melbourne, Brisbane, Perth, Adelaide), Evrópu (Þýskaland, Frakkland, Bretland, Skandinavíu) og Rússland/Mið-Asíu (Moskva, Sankti Pétursborg, Astana, Almaty, Tashkent, Ulaanbaatar) bjóða þessi drifhjól áreiðanlegan og hagkvæman valkost við OEM varahluti án þess að skerða gæði efnis, nákvæmni framleiðslu eða endingartíma.
Fyrir flotastjóra og viðhaldsstjóra er innleiðing á fyrirbyggjandi skoðunar- og skiptiáætlun fyrir tannhjól — þar á meðal reglulega mælingar á tannslit, skoðun á sprungum í rótum, staðfestingu á boltatogi, réttri stillingu á beltaspennu að 15–30 mm sigi og samræmd skipti á tannhjóli og keðju — áhrifaríkasta stefnan til að hámarka endingu undirvagnskerfisins og lágmarka ófyrirséðan niðurtíma í notkun smágröfu.
CQC TRACK býður þig hjartanlega velkominn til að byggja upp samstarf og skapa frábært langtímasamstarf saman.
Þessi tæknilega útgáfa er ætluð verkfræðingum og innkaupafólki í byggingariðnaði, leigu og léttum innviðum. Allar upplýsingar eru háðar staðfestingu gagnvart gildandi skjölum frá framleiðanda. Upprunaleg varahlutanúmer eru eingöngu til samanburðar. Fyrir núverandi verð, afhendingartíma og tæknilega aðstoð, hafið samband við CQC TRACK beint.









