KOBELCO LV51D01001P1 SK850 beltahjól með lokadrifshjólum / Framleiðendur íhluta fyrir þungavinnu EXC beltaundirvagna / CQC TRACK áhersla á stóra undirvagnsíhluti
KOBELCOLV51D01001P1Lokadrifs tannhjólahópur fyrir belta fyrir þungavinnugröfur af gerðinni SK850 / SK850LC
Undirvagnsíhlutir fyrir risastóra gröfu í námuvinnslu — Framleiðandi og beint frá verksmiðju með aðsetur í Kína
Höfundur: Jack | Forstjóri alþjóðaviðskiptadeildar og yfirverkfræðingur í alþjóðlegri sölu | CQC TRACK
Skjaltegund: Tæknilegar vörulýsingar og getuframleiðandi
Markhópur: Námuvinnsluaðilar og dreifingaraðilar byggingartækja | Suður-Ameríka | Afríka | Evrópa og Norður-Ameríka | Rússland | Suður-Kórea | Ástralía
Yfirlit yfir stjórnendur
KOBELCO LV51D01001P1 belta- og tannhjólahópurinn er þungavinnudrifhluti fyrir námuvinnslu, sérstaklega hannaður fyrir KOBELCO SK850 og SK850LC seríurnar — stærstu framleiðsluflokks belta- og tannhjólagrafíu japanska framleiðandans sem starfar í þyngdarflokknum 80 til 87 tonna. Sem mikilvægur tengipunktur fyrir aflgjafa milli gírkassa lokadrifsins og beltakeðjunnar breytir þessi tannhjólasamsetning allt að 380 kW (510 hestöflum) af vélaafli í togkraft, sem knýr vélina áfram yfir krefjandi námuvinnslusvæði, námuvinnslusvæði og stórar mannvirkjauppbyggingarsvæði jarðar.
Með grunnvinnuþyngd yfir 80.800 kg og brotkrafti skóflunnar upp á 403 kN (ISO 6015), myndar SK850LC ótrúleg togálag á tengifleti tannhjóls og hylsunar — álag sem krefst íhlutar sem eru framleiddir samkvæmt ótvíræðum stöðlum um málmfræðilega heilleika, nákvæmni hitameðferðar og víddarnákvæmni. CQC TRACK uppfyllir þessa kröfu með lóðrétt samþættri framleiðslu sem fylgir agaðri sjö þrepa framleiðsluröð — frá lokuðum smíði á 40SiMnTi stálblöndu í gegnum forritanlega fjölþrepa hitameðferð til CNC nákvæmnisvinnslu og 100% víddarstaðfestingar.
CQC TRACK sérhæfir sig eingöngu í framleiðslu á undirvagnsíhlutum fyrir stórar gröfur og einbeitir sér að verkfræði og fjárfestingum í 50 til 300 tonna vélaflokknum þar sem rekstrarálag krefst ströngustu gæðastaðla í framleiðslu. Aðstaða okkar í Binjiang iðnaðarsvæðinu í Nan'an borg í Quanzhou í Fujian héraði — sem er viðurkennd um allan heim sem miðstöð framúrskarandi framleiðslu á undirvagnsíhlutum fyrir þungavinnuvélar — hýsir yfir 200 CNC vélar, smíðapressur og hitameðferðarbúnað sem spanna meira en 60 μm. ISO 9001:2008 vottun og CQC vöruvottanir staðfesta sjálfstætt gæðastjórnunarkerfi okkar.
Þetta tæknilega skjal veitir ítarlegar upplýsingar, framleiðslugetu, sérstillingarmöguleika fyrir OEM/ODM og upplýsingar um alþjóðlega framboðskeðju sem styðja við innkaupaákvarðanir á undirvagni stórra gröfna. Efnið er skipulagt til að uppfylla kröfur alþjóðlegra leitarvéla og alþjóðlegra B2B innkaupapalla um flokkun og leit.
1. Notkun hýsilvélar: KOBELCO SK850 / SK850LC — Stærsta framleiðslugrafan frá Kobelco
1.1 Upplýsingar um vélar og kröfur um undirvagn
KOBELCO SK850LC er flaggskip japanska framleiðandans í framleiðsluflokki beltagrafa, sérsmíðuð fyrir fjöldagröft, stórfellda námuvinnslu, meðalstóra námuvinnslu og þung mannvirkjaframkvæmdir. Kobelco, sem er viðurkennt um allan heim sem leiðandi sérfræðingur í gröfum með meira en 90 ára reynslu í framleiðslu og hönnun, hefur komið SK850LC á framleiðnimarkaðinn í 85 tonna markaðshlutanum frá því að hún var kynnt til sögunnar árið 2006. Yfir 150 einingar hafa verið seldar um allan heim, þar sem vélarnar hafa verið í mikilli þróun og sannað endingu sína við krefjandi námuvinnsluaðstæður um allan heim - þar á meðal á sumum af erfiðustu stöðum í Kína og Indlandi.
SK850LC er afrakstur áratuga verkfræði í þungavinnuvélum. Þrjár sterkar beltaleiðarar eru settar upp á hvorri hliðargrind beltavagnsins til að auka enn frekar endingu undirvagnsins, sem undirstrikar viðurkenningu KOBELCO á þeim miklu kröfum sem gerðar eru til undirvagnshluta í þessum vélaflokki. Breytilegt beltakerfi býður upp á fjölhæfni og auðvelda flutninga.
Lykil rekstrarbreytur sem hafa bein áhrif á drifbúnað undirvagnsins eru meðal annars:
| Færibreyta | Upplýsingar (SK850LC / SK850LC-10) |
|---|---|
| Grunnþyngd rekstrar | 80.800 kg (178.140 pund) |
| Rekstrarþyngdarsvið | 80.200 – 87.200 kg eftir stillingum |
| Vél | 12,9 lítra Hino dísilvél með túrbínu og millikæli |
| Afköst með hlutfallsafli | 380 kW (510 hestöfl) |
| Vélartog | Allt að 2.120 – 2.250 Nm |
| Föturými | 2,3 – 5,4 m³ (fer eftir notkun) |
| Grafkraftur fötu (ISO 6015) | 403 kN (SK850LC) / 432 kN (SK850LC massagröftur, 2,90 m armur) |
| Þröngunarkraftur handleggja (ISO 6015) | 311 kN (SK850LC) / 351 kN (SK850LC massagröftur, 2,90 m armur) |
| Togkraftur dráttarstangar | 637 – 653 kN |
| Sporskór á hvorri hlið | 51 |
| Ferðahraði | 4,2 / 2,7 km/klst (Hátt / Lágt) |
| Hámarksflæði dælu í vökvakerfi | 2 × 504 l/mín + 1 × 49 l/mín + 1 × 30 l/mín. |
| Klifurhæfni | 70% (35°) |
Þessir rekstrarþættir þýða beint í ströngustu kröfur sem gerðar eru til allra undirvagnsíhluta. Endadrifstöngin verður að flytja allt að 380 kW af vélarafli og yfir 2.100 Nm af togkrafti í gegnum tengifleti tannhjólsins við beltakeðjuna, sem veldur verulegu lotubundnu snertiálagi við hverja tönn. Samtímis verður tannhjólið að þola stöðugt slit frá snertingu við beltakeðjuhylsingar í mjög menguðu námu- og námugröftum þar sem steinryk, leðja og steinefni flýta fyrir niðurbroti íhluta. KOBELCO SK850LC er með þunga undirvagn með þremur beltaleiðsögnum á hvorri hliðargrind og tannhjólið starfar innan undirvagnskerfis sem er hannað fyrir endingu á erfiðustu vinnusvæðum heims.
1.2 Virkni tannhjólsins
Drifhjólið breytir snúningsafli lokadrifsmótorsins í línulega hreyfingu beltakeðjunnar með nákvæmum tönnum sem grípa inn í hylsurnar á beltakeðjunni. Tannhjólið ber ekki þyngd vélarinnar heldur ber það og flytur allt drifkraftinn. Ending tannhjólsins er hönnuð til að jafngilda að minnsta kosti einni fullri endingartíma hylkisins og gæði hitameðferðar tannhjólsins og tönna hefur bein áhrif á rekstrarkostnað með hraðari eða lengri skiptitíma hylkja.
1.3 Auðkenning hlutarnúmers
Hlutanúmerið LV51D01001P1 fylgir stöðluðu kerfi KOBELCO fyrir íhluti í undirvagni. Forskeytið „LV“ táknar íhlut í beltahópi, „51“ auðkennir SK850 vélafjölskylduna, „D“ gefur til kynna flokkun drifhjóls og talnaröðin auðkennir þessa tilteknu SK850 tannhjólssamstæðu einstaklega. CQC TRACK framleiðir LV51D01001P1 samkvæmt samsvarandi víddar- og málmfræðilegum forskriftum frá OEM, sem tryggir óaðfinnanlega samþættingu við úttaksflans akstursmótors SK850 og samhæfðar beltakeðjusamstæður.
2. Tæknilegar upplýsingar: KOBELCO LV51D01001P1 beltahjólahópur fyrir lokadrif
2.1 Vöruauðkenning
| Færibreyta | Upplýsingar |
|---|---|
| OEM hlutarnúmer | LV51D01001P1 |
| Samhæfðar vélargerðir | KOBELCO SK850, SK850LC, SK850LC-10, SK850LC-10E, SK850LC-11, SK850LC Super Acera, SK850LC fjöldagröftur |
| Tegund íhlutar | Lokadrifs tannhjólasamsetning belta (drifhjólahópur) |
| Staða | Aftan á undirvagni (einn á hvorri hlið), festur við úttaksflans akstursmótors |
| Framleiðandi | CQC TRACK (Quanzhou Heli Machinery Manufacturing Co., Ltd.) |
| Upprunaland | Kína |
| Gæðastaðall | Námuvinnslugæði OEM-gæði / ISO 9001:2008 vottun / CQC vöruvottun |
| Framleiðslutækni | Nákvæm smíði |
| Ábyrgð | 12 mánuðir eða 2.000 rekstrarstundir, hvort sem kemur fyrst |
2.2 Efnis- og málmfræðilegar upplýsingar
KOBELCO SK850 drifhjólið er framleitt úr hágæða stálblöndu sem er valið til að hámarka herðingarhæfni, slitþol og höggþol við mikla togkrafta sem einkenna 80 tonna námu- og grjótnámagröfur.
| Íhlutur | Efnisflokkur | Vinnsluaðferð |
|---|---|---|
| Tannhjólshús | 40SiMnTi / 40Mn / 50Mn hástyrkt álfelgistál | Nákvæm lokuð smíði |
| Tannprófíll | Induction-hert slitflöt | Yfirborðskæling á miðlungs tíðni |
| Tengipunktur fyrir festingarmiðstöð | Nákvæmlega vélrænt boltamynstur | CNC vinnsla með þröngum þolmörkum |
| Boltgöt | Uppsetning frá framleiðanda | Nákvæm borun og rúmun |
Eiginleikar efnis tannhjóls:
Tannhjólið er nákvæmnissmíðað úr 40SiMnTi, 40Mn eða 50Mn hástyrktarstálblöndu, efni sem eru sérstaklega valin fyrir framúrskarandi samsetningu styrks, herðingarhæfni og slitþols í 80 til 87 tonna flokknum. 40SiMnTi málmblöndunni er blandað saman við kísill, mangan og títan sem fínpússa kornabyggingu við hitameðferð, sem bætir verulega bæði slitþol og höggþol - eiginleika sem eru nauðsynlegir fyrir mikla togflutning og sveigjanlega álag sem lokadrif tannhjólsins í SK850LC verður fyrir.
Lokað smíðaferli framleiðir fínpússaða kornbyggingu með bestu mögulegu dreifingu trefjaflæðis innra með efninu. Þessi smíðaaðferð eykur verulega burðargetu íhlutsins og viðnám gegn beygju, þreytu og broti í tönnum - mikilvægir kostir umfram steypta valkosti sem eru í eðli sínu viðkvæmari fyrir gegndræpi, brothættum brotum og þreytutengdum bilunum við erfiðar lotubundnar álagsaðstæður sem koma fram í 80 tonna námuvinnslu.
Upplýsingar um skaft og festingar:
Tengipunktur tannhjólsnafsins er nákvæmnisfræstur til að tryggja nákvæma víddarsamræmi við úttaksflans akstursmótorsins. Öll festingarboltagöt eru boruð með CNC-vél og rúmuð með míkrónómarkmörkum, sem tryggir nákvæma samsetningarstillingu og jafna togdreifingu yfir boltahringinn.
2.3 Hitameðferðarferli
Hitameðferðin er mikilvægasti þátturinn sem greinir afköst og endingu tannhjóla í 80 tonna flokknum. CQC TRACK notar fjölþrepa hitameðferðarröð sem er sérstaklega þróuð fyrir notkun á drifhjólum í námuvinnslu:
| Hitameðferðarstig | Ferli | Tilgangur |
|---|---|---|
| 1. stig — Formeðferð | Stýrð kæling eftir smíði | Fínpússa kornbyggingu eftir heitsmíði; útrýma leifarspennu sem myndast vegna smíði |
| 2. stig — Grunnstig | Slökkvun + herðing | Náðu fram jafnan kjarnastyrk, seiglu og bestu mögulegu hertu martensítkornabyggingu um allan íhlutinn. |
| 3. stig — Yfirborðsherðing | Yfirborðskæling með miðlungs tíðni innleiðingar (tönnarsnið) | Náðu markvissri hörku tanna með djúpri, jafnri tannhylkisdýpt fyrir hámarks slitþol |
| 4. áfangi — Lokakeppni | Stýrð kæling og streitulosun | Fjarlægið spennu í vinnslu og hitameðferð; stöðugið málmvinnslueiginleika; komið í veg fyrir sprungur í tönnum við notkun |
Yfirborðshörku tanna: HRC 50–60
Dýpt hertu lags: 10–12 mm (slitflötur tanna)
Samsetning gegnumherðingar og span-yfirborðsmeðferðar skapar bestu mögulegu hörkustigul: slitþolið ytra yfirborð tanna sem þolir stöðuga núning við beltakeðjuhylsjur undir fullu togálagi, og breytist í harðari og sveigjanlegri kjarna sem gleypir höggorku og stendur gegn sprungumyndun. 10–12 mm dýpt herðlagsins er mun meiri en hefðbundnir valkostir á eftirmarkaði og er hannað til að passa við að minnsta kosti eina fulla slithringrás hylsa, sem er mikilvægur endingarviðmið fyrir tannhjól í námuvinnsluflokki.
Allar hitameðferðarbreytur — þar á meðal hitastigsferlar, herðingarhraði, herðingarlotur og breytur fyrir spanherðingu — eru stafrænt stjórnaðar og skráðar fyrir hverja framleiðslulotu, sem tryggir endurtekna samræmi í málmvinnslu.
2.4 Nákvæm hönnun tannsniðs
Tannhjólssnið LV51D01001P1 er nákvæmlega hannað með því að nota háþróaða þrívíddar stafræna líkanagerð til að hámarka stöðugleika í tengslum við keðjuhylkissnið SK850. Helstu markmið þessarar verkfræði eru að lágmarka titring og högg við tengingu keðjunnar, draga úr sliti hylkja og lengja samanlagðan líftíma tannhjóls og keðju - sem er mikilvægt framleiðniatriði í námuvinnslu þar sem ófyrirséður niðurtími undirvagns hefur alvarlegar rekstrarlegar og fjárhagslegar afleiðingar.
Helstu eiginleikar tannsniðs eru meðal annars:
- Bjartsýni á tannhorni og beygju: Hermt og staðfest með þrívíddar stafrænni líkönum til að tryggja mjúka og stöðuga samtengingu við beltakeðjuhylsjur SK850 á öllum rekstrarhraða (0–4,2 km/klst).
- Skásettir tannoddar og rætur: Kemur í veg fyrir álagsþéttni á viðkvæmustu punktum tannsniðsins og lengir þannig endingartíma tannhjólsins við mikla þreytu.
- Nákvæm CNC vinnsla allan tímann: Mikilvægir festingar- og tengifletir fræstir með nákvæmum víddarþolum sem tryggir fullkomna samþættingu við úttaksflans hreyfimótorsins.
- 100% víddarskoðun: Hvert tannhjól gengst undir stranga gæðaprófun með kvörðuðum þriggja hnita mælitækjum fyrir sendingu.
2.5 Víddar- og afköstareinkenni
| Færibreyta | Upplýsingar |
|---|---|
| Framleiðslustaðall | Jafngildi upprunalegs víddar (1:1 passa) |
| Hörku tannayfirborðs | HRC 50–60 |
| Máldýpt | 10–12 mm |
| Framleiðslutækni | Nákvæm lokuð smíði |
| Yfirborðsáferð | Nákvæm vélræn/tæringarvörn húðuð |
| Litavalkostir | Svartur (staðall) / Vélsamstilltur Kobelco blár (valfrjálst) |
| Álagsgildi | Námuvinnsla og þungavinnsla (flokkur með rekstrarþyngd 80–87 tonna) |
| Rekstrarhitastig | -30°C til +50°C (Lengra svið í boði fyrir norðurslóðir og mikinn hita) |
| Líftími þjónustu | Jafngildir að minnsta kosti einni fullri endingartíma hylsunnar við eðlilegar rekstraraðstæður |
| Beltaskór á hlið (vél) | 51 |
3. Framúrskarandi framleiðslugeta: CQC TRACK — Áhersla á stóra undirvagnsíhluti
3.1 Fyrirtækjaupplýsingar og stefnumótandi sérhæfing
CQC TRACK starfar undir Quanzhou Heli Machinery Manufacturing Co., Ltd., sem sérhæfir sig í framleiðslu á íhlutum fyrir beltagrindur fyrir þungavinnuvélar. Ólíkt víðtækum birgjum, einbeitir CQC TRACK sér að verkfræðiauðlindum, fjárfestingum og framleiðsluþekkingu á íhlutum fyrir stórar gröfur — 50 til 300 tonna vélaflokkinn þar sem rekstrarálag krefst ótvíræðra staðla um málmvinnsluheilleika, nákvæmni hitameðferðar og víddarnákvæmni.
Framleiðsluaðstaða okkar er staðsett á stefnumótandi stað í iðnaðarsvæðinu Binjiang í Nan'an-borg í Quanzhou í Fujian-héraði í Kína — svæði sem er viðurkennt um allan heim sem miðstöð framúrskarandi framleiðslu á íhlutum fyrir byggingarvélar. CQC TRACK er leiðandi framleiðandi á þungavinnuhlutum fyrir undirvagna með aðsetur í Quanzhou og sérhæfir sig í afkastamiklum íhlutum fyrir beltaundirvagna fyrir gröfur, jarðýtur og borpalla sem starfa í erfiðustu umhverfi. Við vinnum með fjölmörgum þekktum innlendum OEM- og ODM-fyrirtækjum, bjóðum upp á fjölbreytta sérsniðna vöruþjónustu og afhendir hágæða fylgihluti til meira en 30 landa og svæða um allan heim.
Stærð aðstöðu:
- Heildarflatarmál: meira en 60 mú
- Starfsfólk: yfir 200 starfsmenn
- Vélafloti: meira en 200 CNC vélar, steypu-, smíða- og hitameðferðarbúnaður
- Lóðrétt samþætting: heildstæð framleiðslukeðja frá hráefnisöflun til fullunninnar samsetningar í stýrðu umhverfi á einum stað.
- Vöruumfjöllun: undirvagnshlutir fyrir gröfur frá 1,5 til 300 tonnum
Vottanir:
- ISO 9001:2008 gæðastjórnunarkerfisvottun — Ítarleg gæðaeftirlit sem nær yfir endurskoðun birgja, staðfestingu á innkomu efnis, ferlaeftirlit og lokaskoðunarferla
- Vöruvottanir frá Kína (CQC) — Óháður þriðji aðili staðfestir að vörur séu í samræmi við gildandi staðla.
- Smíðað stálblendi — Allar vörur eru með hertum pinnum, hylsum og rúllur við 55+ HRC fyrir hámarks slitþol.
3.2 Framleiðsluinnviðir og sjö þrepa framleiðsluferli
Lóðrétt samþætt framleiðsluaðstaða CQC TRACK notar strangt sjö þrepa framleiðsluferli fyrir hverja LV51D01001P1 drifhjólasamstæðu. Háþróaður búnaður til eðlis- og efnafræðilegrar skoðunar — þar á meðal litrófsgreiningartæki til að staðfesta efnasamsetningu og málmfræðilegir smásjár til örbyggingargreiningar — er notaður í öllu ferlinu.
1. stig — Efnisöflun og staðfesting:
Hráefni úr álfelguðu stáli eru eingöngu fengin frá ISO-vottuðum stálverksmiðjum með fullum rekjanleikavottorðum fyrir efni. Innkomandi efni gangast undir efnasamsetningargreiningu með litrófsgreiningu og örbyggingarprófun með málmgreiningarsmásjá áður en það er sett í framleiðslu. Rockwell hörkuprófarar og Brinell hörkuprófarar framkvæma prófanir til að mæta mismunandi hörkukröfum viðskiptavina. Togprófunarvélar og höggprófarar staðfesta styrk og seiglu.
2. stig — Nákvæm lokuð smíði:
Hjólhýðisefni fyrir tannhjól eru framleidd með nákvæmri lokuðu smíði, ferli þar sem stýrðum þjöppunarkrafti er beitt til að móta hitaða stálblöndu í nánast fullkomna tannhjólssnið. Þessi aðferð fínpússar innri kornabyggingu, útrýmir innri gegndræpi og holrúm og kemur á besta mögulega flæðimynstri efnisþráðanna meðfram útlínum tannsniðsins og hjólnafsins — sem hámarkar þreytuþol, beygjustyrk tannanna og togþol. Smíðuð tannhjól bjóða upp á mun betri málmfræðilega heilbrigði samanborið við steypta valkosti, sem er mikilvægur kostur í 80 til 87 tonna flokki þar sem tannbilun hefur alvarlegar afleiðingar í rekstri.
3. stig — Fjölþrepa hitameðferð:
Íhlutirnir gangast undir fyrirskipaðar slökkvunar- og herðingarlotur, og síðan er yfirborðsherðing tannsniðsins með miðlungstíðni örvunar. Hitameðferðarsvæðið er hannað til að ná djúpri, einsleitri hörku upp á 10–12 mm hylkisdýpt yfir allar vinnufleti tannanna. Allir ferlisbreytur — þar á meðal hitastigsmynstur, slökkvunarhraði og herðingarlotur — eru stafrænt stýrðar og skráðar fyrir hverja framleiðslulotu, sem tryggir endurtekna málmvinnslusamkvæmni.
4. stig — Nákvæm CNC vinnsla:
Eftir hitameðferð gangast íhlutirnir undir fjölþrepa CNC-vinnsluaðgerðir á fimmása tengi-CNC-vinnslumiðstöðvum til að ná nákvæmum víddarþolum. Mikilvægir festingarfletir, þar á meðal boltaholamynstur og tengiflötur hjólnafa, eru fræstir niður í míkróna nákvæmni til að tryggja rétta passun við úttaksflans hreyfimótorsins. Hver tannflötur er pússaður ítrekað til að tryggja bæði samræmi við vikmörk og bestu yfirborðsáferð til að draga úr sliti á hylsunum.
5. stig — Samsetning og gæðastaðfesting:
Hvert fullgert tannhjól fer í gegnum 100% víddarskoðun með kvörðuðum þriggja hnita mælibúnaði. Úrtaksprófanir fela í sér hörkuprófun á mörgum stöðum tanna, segulskoðun á ögnum til að finna galla á yfirborði og nálægt yfirborði og staðfestingu á mynstri boltagata.
6. stig — Varðveisla og umbúðir:
Fullbúnar tannhjólasamstæður eru húðaðar með ryðvarnarefni og pakkaðar í þungar viðarkössur sem henta til útflutnings og henta fyrir alþjóðlegan sjóflutning með langvarandi geymsluþörf.
7. stig — Rekjanleikaskráning:
Ítarlegar lotuskrár — þar á meðal efnisvottanir, gögn um hitameðferðarferli og skýrslur um víddarskoðun — eru geymdar í að minnsta kosti 24 mánuði, sem veitir fulla ættbók íhluta fyrir gæðaúttektir og ábyrgðarstaðfestingu.
3.3 Gæðatryggingarrammi
Gæðakerfi CQC TRACK nær lengra en skoðun fullunninna vara og nær yfir allan framleiðsluferilinn:
| Gæðatryggingarþáttur | Innleiðing í framleiðslu | Hagur viðskiptavina |
|---|---|---|
| Val og stjórnun birgja | Strangt úttekt og samþykki á ISO-vottuðum stálblendiverksmiðjum | Tryggð heilleiki og rekjanleiki hráefnis |
| Skoðun á innkomandi efni | Efnasamsetningargreining (litrófsgreining) og örbyggingarprófun (málmgreining) á smíðuðum eyðublöðum | Að koma í veg fyrir að ófullnægjandi efni komist í framleiðslu |
| Ferlastýring | Stafræn eftirlit með CNC vinnslu og spanherðingarbreytum | Stærðfræðileg samræmi og hitameðferð í öllum framleiðslulotum |
| Lokaprófun á vöru | 100% víddarstaðfesting; hörkuprófun; skoðun á segulmögnuðum ögnum | Sérhvert tannhjól staðfest með tilliti til réttrar passa og afkösts |
| Fráviksstjórnun | Kerfisbundin einangrun og rótgreining á öllum íhlutum sem falla ekki í skoðun | Aðeins samsetningar sem uppfylla forskriftir eru gefnar út til sendingar |
| Rekjanleiki | Skrár um lotur eru varðveittar í að minnsta kosti 24 mánuði | Fullkomin íhlutaupplýsingar fyrir gæðaeftirlit og ábyrgð |
4. Sérstillingarmöguleikar fyrir OEM og ODM
4.1 Einkamerki og sérsniðin vörumerki
CQC TRACK býður upp á alhliða framleiðsluþjónustu frá OEM og einkamerkjum, sniðna að sérstökum kröfum alþjóðlegra dreifingaraðila, búnaðarsala og rekstraraðila námuflota:
| Sérstillingarflokkur | Tiltækir valkostir |
|---|---|
| Vörumerkingar | Sérsniðnar vörumerkjamerkingar, hlutanúmer og auðkennisplötur |
| Umbúðir | Vörumerkjalausnir fyrir umbúðir; sérsniðnar brettastillingar; fjöltyngd skjölun |
| Litfrágangur | Staðlað svart; vélsamstilltur Kobelco blár; sérsniðnir litir eru fáanlegir ef óskað er |
| Yfirborðsmeðferð | Staðlað tæringarvarnarefni; fosfatering; nítríðun; aukin húðun fyrir mjög tærandi umhverfi |
4.2 Tæknileg sérstilling fyrir öfgakenndar námuvinnsluforrit
Fyrir sérhæfð verkefni umfram hefðbundnar framleiðslustillingar býður verkfræðiteymi okkar upp á sérsniðna hönnun og framleiðsluþjónustu:
- Stærðarbreytingar: Sérsniðin tannhjólþvermál, tannfjöldi eða boltamynsturstilling fyrir óstaðlað eða breytt undirvagnskerfi
- Uppfærslur á efni: Bættar forskriftir fyrir málmblöndur — þar á meðal 40CrNiMo — fyrir erfiðustu námuaðstæður sem fela í sér notkun vökvabrjóts, samfellda gröft í hörðu bergi eða einstaklega slípandi steinefnaumhverfi.
- Úrbætur á yfirborðsmeðferð: Þung nítríðun eða sérhæfð húðun fyrir lengri endingartíma við mjög slípandi járn-, kopar- eða gullnámuvinnsluaðstæður.
- Stuðningur við öfuga verkfræði: Afritun íhluta fyrir úreltar eða hættar KOBELCO vélargerðir sem krefjast nákvæmra víddargagna.
4.3 Heildarlausnir fyrir undirvagnskerfi
Auk einstakra drifhjólasamsetninga býður CQC TRACK upp á alhliða lausnir fyrir stór undirvagnskerfi fyrir KOBELCO SK850 seríuna og samhæfðar þungavinnuvélar. Allt úrval okkar af undirvagnum inniheldur beltakeðjur, lausahjól, tannhjól, rúllur og beltaklossa fyrir Komatsu, Caterpillar, Hitachi, Liebherr, VOLVO, LIUGONG og fleiri.
Fyrir KOBELCO SK850 og SK850LC eru tiltækir undirvagnshlutir:
- Keðjusamsetningar með beltum — 51 arma stillingar með SALT tækni (Sealed and Lubricated Track)
- Sporvalsar (neðstu valsar) — Einflans- og tvöflansstillingar fyrir burðarstuðning í námuvinnsluflokki
- Burðarrúllur (efstu rúllur) — Stuðningur og leiðsögn fyrir efri brautina
- Framhjóladrifssamstæður — Spennu- og stillingarsamstæður með þungum legum og þéttibúnaði
- Samsetningar beltaskór — Staðlaðar og sérsniðnar breiddarmöguleikar, þar á meðal 900 mm breytilegar breiddarstillingar
- Bolta- og hnetusett — Smíðað stálblendi með sérstakri hitameðferð samkvæmt forskriftum OEM fyrir námuvinnslu.
Þetta samþætta vöruúrval gerir dreifingaraðilum og námuvinnsluaðilum kleift að sameina innkaup á undirvagnsíhlutum í gegnum einn, gæðavottaðan samstarfsaðila, sem einfaldar flutninga og birgðastjórnun og tryggir jafnframt stöðug gæði í öllum undirvagnsíhlutum.
5. Gildi á heimsvísu og svæðisbundinn stuðningur
5.1 Samhengi iðnaðarins: Markaður fyrir undirvagnshluta þungavéla
Heimsmarkaður fyrir undirvagnshluti í þungavinnuvélar var metinn á 792,63 milljónir Bandaríkjadala árið 2025 og er spáð að hann nái 836,22 milljónum Bandaríkjadala árið 2026, með samsettum árlegum vexti (CAGR) upp á 5,17% og nái 1.128,63 milljónum Bandaríkjadala árið 2032. Víðtækari markaður fyrir undirvagnshluti í þungavinnuvélar óx úr 7,48 milljörðum Bandaríkjadala árið 2025 í 8,17 milljarða Bandaríkjadala árið 2026, með samsettum árlegum vexti upp á 9,99% og náði 14,58 milljörðum Bandaríkjadala árið 2032.
Markaðslandslagið hefur færst úr því að vera að mestu leyti verðstýrt skiptiferli yfir í afköst og rekstrartímalíkan þar sem kaupendur búast við mælanlegum árangri. Kaupendur meta í auknum mæli endingartíma, endurnýjunarhæfni og samhæfni við blandaða flota frekar en aðeins verðlagningu á íhlutum fyrirfram. Varahlutaframleiðendur eru beðnir um að bjóða upp á samræmdari framboð, skýrari rekjanleika og sterkari tæknilegan stuðning þar sem raktar vélar verða fjölbreyttari að stærðarflokki, notkun og kerfishönnun.
Helstu markaðsþróanir sem tengjast beint innkaupum á tannhjólum í námuvinnslu eru meðal annars:
- Samþætting fjarskiptatækni og IoT fyrir fyrirbyggjandi viðhald — að breyta hugmyndafræðinni frá viðbragðsmiklum viðgerðum yfir í fyrirbyggjandi íhlutaskipti
- Nýjungar í efnisfræði — kynning á háþróaðri málmblöndum sem bjóða upp á betri endingu og slitþol samanborið við hefðbundin efni í námuvinnslu og grjótnámuumhverfi.
- Ofur-sérsniðin — framleiðsla íhluta sem eru sniðnir að sérstöku rekstrarumhverfi, allt frá slípisandi Mið-Austurlöndum til frosnu taiga Rússlands.
- Sjálfbærni með endurframleiðslu — endurframleiddir íhlutir endurnýta allt að 50% af hráefnum og draga úr losun CO₂, sem býður upp á hagkvæma og umhverfisvæna valkosti.
- Stafræn umbreyting framboðskeðjunnar — hagræðing innkaupa í gegnum netverslunarvettvanga og aukið gagnsæi
- Vaxandi áhugi á birgjum sem sýna fram á samræmi í gæðum, skjalfesta rekjanleika og vottaða framleiðsluferla
6. Markaðssjónarmið varðandi svæðisbundna markaði
KOBELCO LV51D01001P1 drifhjólasamstæðan frá CQC TRACK er hönnuð til að mæta fjölbreyttum og öfgafullum rekstrarkröfum rekstraraðila þungavinnuvéla á öllum helstu svæðum heims í námuvinnslu og þungavinnu:
Suður-Ameríka:
Námuvinnslufyrirtæki í Chile, Perú, Brasilíu og Kólumbíu nota SK850LC gröfur í mikilli hæð við kopar-, gull- og járnnámuvinnslu þar sem slitgöt í hörðum bergtegundum auka slit á tannhjólatönnum. Smíðað 40SiMnTi smíði, hert tannsnið (HRC 50–60) og 10–12 mm hylkisdýpt veita þá slitþol sem þarf til að lengja endingu tannhjóla og hylkja við þessar aðstæður. Tæknileg skjöl og þjónustuver á spænsku og portúgölsku eru í boði.
Afríka:
Frá platínu- og gullvinnslu í Suður-Afríku til járngrýtis- og báxítvinnslu í Vestur-Afríku og risaverkefna í innviðum í Austur-Afríku, starfar SK850LC í umhverfi sem einkennist af mikilli núningi, háum umhverfishita og krefjandi flutningum. Djúp hörðnun og smíði úr úrvals málmblöndu veita slitþol fyrir lengri þjónustutímabil í rykugum og slípandi námuaðstæðum. Svæðisbundinn flutningsstuðningur og gámasamþjöppunarþjónusta er í boði.
Evrópa og Norður-Ameríka:
Rekstraraðilar búnaðar á þessum þroskuðu mörkuðum forgangsraða endingu íhluta, fyrirsjáanlegum viðhaldstíðum og samræmi við öryggis- og umhverfisstaðla. ISO 9001:2008-vottuð framleiðsluferli okkar og CQC-vöruvottun veita skjalfesta gæðatryggingu sem uppfyllir eða fer fram úr svæðisbundnum innkaupakröfum. Umhverfislegir kostir endurframleiðslu - þar á meðal minni hráefnisnotkun, minni orkunotkun og lágmarkaðar CO₂-losanir - hafa í auknum mæli áhrif á innkaupaákvarðanir á þessum mörkuðum. CE-merking og tæknileg skjöl sem eru í samræmi við tilskipanir ESB eru fáanleg ef óskað er.
Rússland og Samveldið:
Námuvinnsla og grjótnám í köldu veðri býður upp á einstakar áskoranir fyrir undirvagnsíhluti, þar á meðal lághitastigsbrotnun efnisins og versnun á afköstum þéttinga. Hægt er að stilla hitastigið víðar til að viðhalda áreiðanleika við frost í Síberíu og Austurlöndum fjær. Tæknileg skjöl á rússnesku og svæðisbundin flutningssamræmi eru veitt.
Suður-Kórea:
Suður-Kóreumenn, sem eru með háþróaðan markað fyrir byggingarvélar og miklar kröfur um gæði, meta nákvæma framleiðslu og samræmi í málmvinnslu sem vottaðar framleiðsluferlar okkar skila. Tæknilegar upplýsingar og gæðaskjöl eru í samræmi við kóreska iðnaðarstaðla.
Ástralía:
Námuvinnsla í Pilbara-, Bowen-vatnasvæðinu og Goldfields-svæðunum verður fyrir einhverjum mestu slítandi járn- og kolaálagi í heimi. KOBELCO Construction Machinery Australia setti SK850LC-10 á markað í mars 2022 og hefur sýnt sig að vélin hentar vel í námugröftum, litlum og meðalstórum námuvinnslum og stórum mannvirkjaverkefnum víðsvegar um Ástralíu. Samsetning smíðaðs stálblendis, hertra tannprófíla, 10–12 mm kassadýptar og CNC-fræsaðra festingarflata veitir slitþol og nákvæmni sem krafist er fyrir lengri endingartíma í áströlskum námuvinnslum. Fylgni við ástralska öryggis- og innkaupastaðla í námuvinnslu er að fullu studd.
7. Alþjóðleg flutninga- og framboðskeðja
CQC TRACK viðheldur rótgrónum útflutningsleiðum til allra helstu markaða heimsins. Vörur okkar hafa verið afhentar viðskiptavinum í meira en 30 löndum í Suðaustur-Asíu, Evrópu, Mið-Austurlöndum, Ameríku og Afríku.
| Flutningsgeta | Upplýsingar |
|---|---|
| Útflutningsumbúðir | Þungar viðarkassar; pallettauppsetningar; gámavæn hleðsla |
| Sendingarskilmálar | FOB Xiamen / CIF áfangastaðshöfn / sveigjanlegir skilmálar samningsatriði |
| Afgreiðslutími | Innan 20 daga frá því að samningur var gerður um staðlað framleiðslumagn |
| Lágmarks pöntunarmagn | Sveigjanlegt; hægt er að taka við smásölupöntunum og prufupöntunum |
| Greiðsluskilmálar | T/T, L/C, Western Union |
| Skjölun | Viðskiptareikningur; pakkningalisti; farmskrá; upprunavottorð; prófunarvottorð efnis sé þess óskað. |
8. Ábyrgð og tæknileg aðstoð
8.1 Ábyrgðarumfang
Allar KOBELCO LV51D01001P1 drifhjólasamstæður frá CQC TRACK eru með ítarlega ábyrgð gegn framleiðslugöllum í efni og smíði. Staðlaðar ábyrgðarskilmálar veita 12 mánaða eða 2.000 rekstrarstundir, hvort sem kemur á undan, við eðlilegar rekstraraðstæður og réttar uppsetningaraðferðir.
8.2 Tæknileg aðstoðarúrræði
Alþjóðlegt sölu- og tækniteymi okkar veitir dreifingaraðilum og notendum námuvinnslu alhliða aðstoð:
- Tæknileg ráðgjöf fyrir sölu: Val á íhlutum, staðfesting á samhæfni og verkfræðileg aðstoð við notkun á gröfum frá SK850 seríunni
- Leiðbeiningar um uppsetningu: Fjarlæg tæknileg aðstoð í gegnum myndband og skrifleg uppsetningargögn
- Netstuðningur: Fjarlæg tæknileg aðstoð við bilanagreiningu og ráðgjöf um afköst á vettvangi
- Ábyrgðarstjórnun: Skilvirk úrvinnsla og lausn krafna
Sem forstöðumaður alþjóðaviðskiptasviðs og yfirverkfræðingur í alþjóðlegri sölu, hef ég persónulega umsjón með tæknilegri aðstoð fyrir lykilviðskiptavini og stefnumótandi dreifingaraðila og tryggi beinan aðgang að sérfræðiþekkingu á verkfræðistigi fyrir flóknar námuvinnsluumsóknir.
8.3 Skjalapakki
Hver sending inniheldur eða getur fylgt eftirfarandi skjöl sé þess óskað:
- Viðskiptareikningur og pakkningalisti
- Farmbréf / Flugfraktbréf
- Upprunavottorð (eyðublað E / eyðublað A / rekstrarstjóri)
- Efnisprófunarvottorð (efnasamsetning og vélrænir eiginleikar)
- Skrár yfir hitameðferðarferli
- Víddarskoðunarskýrslur
9. Innkaup og tengiliðaupplýsingar
9.1 Hvernig á að panta
Dreifingaraðilar, námuvinnsluaðilar og söluaðilar búnaðar sem hafa áhuga á KOBELCO LV51D01001P1 belta-lokadrifs tannhjólahópnum eða skyldum undirvagnsíhlutum af SK850 seríunni eru hvattir til að hafa samband við alþjóðlega viðskiptadeild okkar varðandi:
- Núverandi verðlagning og framboð (verðlagning FOB í Xiamen höfn)
- Magnafsláttaráætlanir
- Dæmi um pantanir fyrir gæðamat
- OEM & ODM sérsniðin og fyrirspurnir um einkamerki
- Heildartilboð í undirvagnskerfi fyrir gröfur af gerðinni SK850
9.2 Hafa samband
Jack
Forstöðumaður alþjóðaviðskiptadeildar
Yfirverkfræðingur í alþjóðlegri sölu
CQC TRACK — Quanzhou Heli Machinery Manufacturing Co., Ltd.
Staðsetning: Zishan Road, Zenglin Community, Jinlong Street, Licheng District, Quanzhou City, Fujian, Kína
Netfang: cqc@cqctrack.com ; j_sales@cqctrack.com;h_sales@cqctrack.com
WhatsApp: +8613906095209
Vefsíða: www.cqctrack.com
9.3 Opnunartími
Mánudagur — Föstudagur: 08:00 — 18:00 (að staðartíma í Kína, UTC+8)
Fyrirspurnum um helgar verður svarað næsta virka dag. Brýn tæknileg aðstoð er í boði í gegnum WhatsApp fyrir núverandi dreifingaraðila.
10. Niðurstaða
KOBELCO LV51D01001P1 teinahjólahópurinn fyrir lokadrif er stefnumótandi lausn fyrir drifbúnað í námuvinnslu, fyrir rekstraraðila og dreifingaraðila þungavéla sem leita að afköstum sem samsvara frammistöðu frá framleiðanda með viðskiptalegum kostum beinna innkaupa frá verksmiðju. Framleitt samkvæmt ISO 9001:2008 vottuðum ferlum með CQC vöruvottun, býður hvert tannhjól upp á málmfræðilega heilleika, nákvæmni verkfræði og endingu sem krafist er fyrir öfgafullt togálag og slitþol sem KOBELCO SK850LC - stærsta framleiðslugröfu framleiðandans - stendur frammi fyrir í námuvinnslu, grjótnámu og stórfelldum mannvirkjagerðum um allan heim.
Stefnumótandi áhersla CQC TRACK á undirvagnsíhluti fyrir stórar gröfur tryggir að verkfræðiþekking, framleiðsluinnviðir, gæðakerfi og efnisval séu fínstillt fyrir 50 tonna til 300 tonna vélaflokkinn. Lóðrétt samþætt framleiðslugeta okkar - sem spannar nákvæmnissmíði, fjölþrepa hitameðferð með 10–12 mm málsherðingu, CNC nákvæmnisvinnslu og 100% víddarstaðfestingu - er sérstaklega hönnuð fyrir rekstrarkröfur SK850 flokksins. Í bland við alhliða OEM/ODM sérstillingarmöguleika og rótgróna alþjóðlega flutningsinnviði er CQC TRACK staðsett sem áreiðanlegur langtíma birgðasamstarfsaðili fyrir kröfur um undirvagnsíhluti í námuvinnslu í Suður-Ameríku, Afríku, Evrópu, Norður-Ameríku, Rússlandi, Suður-Kóreu, Ástralíu og víðar.
Við tökum vel á móti fyrirspurnum frá hæfum dreifingaraðilum, rekstraraðilum námuvinnsluflota og söluaðilum þungavéla sem vilja koma á gagnkvæmum hagstæðum viðskiptasamböndum.
Þetta tækniskjal er útbúið í samræmi við staðlaðar forskriftir iðnaðarins og er ætlað til faglegrar innkaupagerðar og verkfræðiviðmiðunar. Allar forskriftir eru í stöðugri þróun og kunna að vera uppfærðar án fyrirvara. Hafið samband við alþjóðaviðskiptadeild okkar til að fá nýjustu tækniupplýsingar og verðupplýsingar.










